belgaum

अनन्या घाडी यांच्या मार्गदर्शनाखाली विविध शाळांमधील २५ विद्यार्थ्यांच्या गटाने दिवाळीतील कलाकुसरीच्या वस्तू, कंदील आणि सजावटीचे दिवे बनवले, शहरातील विविध ठिकाणी त्यांचे मार्केटिंग केले आणि किडनी प्रत्यारोपणाच्या प्रतीक्षेत असलेल्या रुग्ण शीतलवर उपचार करण्यासाठी निधी गोळा करण्यासाठी त्यांची विक्री केली. हा उपक्रम स्वागतार्ह ठरला आहे.
शितलच्या कुटुंबाला तिचा खर्च परवडत नाही. त्यांचा आर्थिक भार हलका करण्यासाठी निधी गोळा करण्यासाठी विद्यार्थ्यांनी हस्तकला तयार केल्या आणि त्यांची विक्री केली.

अनन्याबरोबरच एम व्ही हेरवाडकर शाळेतील शरद, सृष्टी, हर्षवर्धन, चंद्रप्रभू, ध्रुव, प्रणव आदींनी त्यांना मार्गदर्शन केले.
शीतलच्या किडनी प्रत्यारोपणासाठी निधी उभारण्यासाठी त्यांची धडपड पाहून अनेक जण मुलांच्या प्रयत्नांचे कौतुक करत आहेत.School kidsत्यांच्यापैकी बर्याच जणांनी तर त्या मुलांनी बनवलेल्या हस्तकलेची खरेदी केली, जेणेकरून त्यांना सामाजिक कार्यासाठी प्रयत्न करण्यास प्रोत्साहित केले जाईल.
या मुलांनी जमा केलेला हा निधी ५ हजार १३० रुपये होता.तो येथील टिळकवाडी येथे हेरवाडकर हायस्कूलने नुकत्याच आयोजित केलेल्या कार्यक्रमात सामाजिक कार्यकर्ते किरण निपाणीकर यांच्याकडे सुपूर्द करण्यात आला. निपाणीकर यांनी मुलांचे आभार मानले आणि त्यांच्या प्रयत्नांचे कौतुक केले, त्यांच्यासारख्या हितचिंतकांमुळे शीतलसारख्या आरोग्याच्या समस्यांनी ग्रासलेली मुले नेहमीच सुरक्षित राहतील, असे उद्गार त्यांनी काढले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.