Saturday, July 13, 2024

/

मुख्यमंत्री-उपमुख्यमंत्री पदासह १० आमदारांचा शपथविधी पार

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह : बेंगळुरू येथील कंठीरव स्टेडियमवर आज मुख्यमंत्री म्हणून सिद्धरामय्या आणि उपमुख्यमंत्री म्हणून डी. के. शिवकुमार यांनी आज शपथ घेतली. राज्यपाल थावरचंद गेहलोत यांनी त्यांना पद आणि गोपनीयतेची शपथ दिली. तसेच ८ आमदारांनाही मंत्रिपदाची शपथ देण्यात आली.

यामध्ये बेळगाव जिल्ह्यातील यमनकर्डी मतदारसंघातून विजयी झालेले सतीश जारकीहोळी यांनीही कॅबिनेट मंत्रिपदाची शपथ घेतली. दहा वर्षांनंतर दुसऱ्यांदा मुख्यमंत्रीपदी विराजमान झालेल्या सिद्धरामय्या यांनी यापूर्वी याच मंचावर मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली होती.

दहा वर्षांनंतर दुसऱ्यांदा मुख्यमंत्रीपदी विराजमान झालेल्या सिद्धरामय्या यांनी यापूर्वी याच मंचावर मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली होती. सिद्धरामय्या आणि डी. के. शिवकुमार यांच्यासह नूतन आमदार म्हणून निवडून आलेले डॉ.जी.परमेश्वर, के. एच. मुनियप्पा, के. जे. जॉर्ज, एम. बी. पाटील, सतीश जारकीहोळी, प्रियांक खर्गे, रामलिंगारेड्डी आणि जमीर अहमद खान यांनीही कॅबिनेट मंत्री म्हणून शपथ घेतली.Oath cm

या कार्यक्रमास अखिल भारतीय काँग्रेस कमिटीचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे, काँग्रेस पक्षाचे नेते राहुल गांधी, प्रियांका वड्रा, राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत, तामिळनाडूचे मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन, बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार, उपमुख्यमंत्री तेजस्वी यादव, मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री कमलनाथ,

राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते डॉ. काँग्रेस पक्षाचे अध्यक्ष शरद पवार, भारतीय कम्युनिस्ट पक्षाचे सचिव ए.राजा, भारतीय कम्युनिस्ट पक्षाचे नेते सीताराम येचुरी, नॅशनल कॉन्फरन्स पक्षाचे अध्यक्ष आणि जम्मू-काश्मीरचे माजी मुख्यमंत्री डॉ. फारूख अब्दुल्ला, जम्मू-काश्मीरच्या माजी मुख्यमंत्री मेहबुबा मुफ्ती, कलाकार आणि डॉ. मोशन पिक्चर इंडस्ट्रीतील तंत्रज्ञ आणि अनेक मान्यवर उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.