Tuesday, June 25, 2024

/

हनगलचा पराभव भाजपच्या केंद्रीय नेतृत्वासाठी चिंतेचे कारण

 belgaum

हनगल विधानसभा मतदारसंघाच्या पोटनिवडणुकीत भाजपच्या धक्कादायक पराभवामुळे पक्षाच्या केंद्रीय नेतृत्वामध्ये चिंता निर्माण झाली आहे. आता हे नेते घडामोडींचा आढावा घेतील आणि 2023 च्या विधानसभा निवडणुकीसाठी पक्षाच्या रणनीतीमध्ये बदल करतील.असे नवे तत्व ठरले आहे.

हनगल येथे भाजपचे दिग्गज नेते दिवंगत सी.एम. उदासी यांनी दीर्घकाळ प्रतिनिधित्व केले होते. हा मतदारसंघ हावेरी या मुख्यमंत्र्यांच्या गृह जिल्ह्यात येतो.पक्षाच्या हायकमांडने दिग्गज नेते बी.एस. येडियुरप्पा ते मिस्टर बोम्मई यांच्यावर रोष ठेवला आहे. हनगलच्या पराभवामुळे पक्षातील पूर्वीच्या राजवटीच्या समर्थकांनी नव्याला विरोध केल्याचे संकेत असू शकतात, अशी अटकळ वाढवली आहे.

पोटनिवडणुकीच्या निकालानंतर घडामोडींचा आढावा घेण्यासाठी भाजपचे राष्ट्रीय सरचिटणीस अरुण सिंह 8 नोव्हेंबरला बेंगळुरू येथे येत आहेत. त्यांनी मुख्यमंत्र्यांसह पक्षाच्या प्रमुख नेत्यांशी सल्लामसलत करणे अपेक्षित आहे. 2023 च्या विधानसभा निवडणुकीची तयारी करताना आपल्या राज्य युनिटने हनगलच्या पराभवापासून धडा घ्यावा, अशी पक्षाच्या हायकमांडची इच्छा असल्याचे कळते.

 belgaum

दिल्लीत मुख्यमंत्री
दरम्यान, दुसऱ्या दिवशी होणाऱ्या पक्षाच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीला उपस्थित राहण्यासाठी मुख्यमंत्री ६ नोव्हेंबरला दिल्लीला गेले आहेत. हनगलच्या पराभवाच्या मुद्द्यावर पक्षाचे केंद्रीय नेते कार्यकारिणीच्या निमित्ताने चर्चा करू शकतात, अशी शक्यता आहे.

तथापि, राज्य युनिटमधील काही नेत्यांनी सांगितले की समांतर बैठका नेत्यांच्या वेळापत्रकावर अवलंबून असतील. पण ते देखील कबूल करतात की केंद्रीय नेते पोटनिवडणुकीच्या मुद्द्यावर मुख्यमंत्र्यांशी चर्चा करतात की नाही हे लक्षात न घेता, विविध स्पष्ट फायदे असूनही पक्षाच्या राज्य युनिटने एक जागा गमावल्याबद्दल त्यांना नक्कीच चिंता आहे.
हुबळीमध्ये दीपावली साजरी करणारे श्री बोम्मई यांनी बेंगळुरूहून निघण्यापूर्वी पुनरुच्चार केला की पोटनिवडणुकीचे निकाल 2023 साठी मतदारांच्या कौलाचे सूचक नाहीत.मात्र तसे मत केंद्रीय नेतृत्वाला पटणे सध्यातरी अवघड आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.