belgaum

सायबर पैशांची फसवणूक रोखण्यासाठी जागरूकता हा एक मार्ग आहे. अशा प्रकारे आम्ही सोशल मीडिया आणि सामान्य मीडियाच्या माध्यमातून लोकांमध्ये जनजागृती करत आहोत. डीसीपी डॉ विक्रम आमटे यांनी सायबर फसवणूक झाल्यास तत्काळ बँक आणि सीईएन पोलीस स्टेशनला माहिती देण्याचे आवाहन केले आहे.

bg

शनिवारी त्यांच्या कार्यालयात पत्रकार परिषदेत बोलताना डीसीपी डॉ विक्रम आमटे यांनी बेळगावातील सीईएन पोलीस स्टेशनमध्ये ऑक्टोबर महिन्यात राष्ट्रीय सायबर सुरक्षा जागरूकता कार्यक्रम आयोजित केला होता. ऑनलाइन मनी लाँड्रिंग प्रकरणांबद्दल मीडिया आणि शैक्षणिक संस्थांद्वारे जनतेला शिक्षित करण्यासाठी आम्ही बरेच काम केले आहे.

बेळगावातील सीईएन पोलिस ठाण्यात एका वर्षात १३०९ गुन्हे दाखल झाले आहेत. आम्ही या संदर्भात 1850 खाती एकत्रित केली आहेत. एकूण रक्कम 2 कोटी 33 लाख रुपये होती. नुकसान झालेल्यांना 2 कोटी 33 लाखांहून अधिक रक्कम परत करण्यात आली आहे.असे सांगितले.

सायबर मनी फसवणूक झाल्यानंतर बँकांना त्वरित कळवावे. त्याचप्रमाणे सीईएन पोलिस स्टेशनला पैसे त्वरित परत करता येतील. डीसीपी आमटे यांनी सर्व संबंधितांना आवाहन केले की काही प्रकरणातील आरोपी शोधण्यासाठी सक्षम व्हावे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.