Friday, May 24, 2024

/

पाण्याचा निचरा का होत नाही साठी आमदारांची पाहणी

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह : बेळगाव शहर परिसरात होत असलेल्या अवकाळी पावसाने पाण्याचा निचरा व्यवस्थित होत नसल्याने शहराच्या अनेक सखोल भागात पाणी साचत आहे गटारीचे पाणी रस्त्यावर वाहत आहे यासाठी बेळगाव उत्तरचे आमदार राजू शेठ यांनी मंगळवारी पाहणी दौरा आयोजित केला होता.

बेळगाव उत्तरचे आमदार असिफ (राजू) सेठ यांनी नुकताच आश्रय कॉलनी, खुसरो कॉलनी आणि महांतेशनगर भागाचा दौरा करून तेथील पायाभूत सुविधांची सर्वंकष पाहणी केली. या दौऱ्याचा उद्देश गटार, रस्ते आणि कचरा व्यवस्थापन सुविधांच्या स्थितीचे मूल्यांकन करणे, सुधारणेसाठी क्षेत्रे ओळखून त्यावर लक्ष केंद्रित करणे हा होता.

स्थानिक रहिवासी, महापालिकेचे अधिकारी आणि आपला मुलगा अमान सेठ यांच्यासमवेतच्या आपल्या दौऱ्याद्वारे आमदार असिफ सेठ यांनी समुदायाच्या समस्यांचे निराकरण करण्यासाठीचा स्वतःचा सक्रिय दृष्टिकोन दाखवला.

 belgaum

त्यांचे सहयोगी प्रयत्न सकारात्मक बदलांना चालना देण्यासाठी आणि रहिवाशांचे जीवनमान उंचावण्याच्या त्यांच्या वचनबद्धतेला अधोरेखित करतात. पाहणी दौऱ्यादरम्यान आमदार असिफ सेठ यांनी स्थानिक रहिवाशांशी त्यांचे अनुभव आणि आव्हाने जाणून घेण्यासाठी त्यांच्याशी थेट संवाद साधला.Seth mla

स्वतः जातीने लोकांशी संवाद साधण्याचा हा दृष्टिकोन समाजाच्या गरजा प्रत्यक्षपणे समजून घेण्याच्या त्याच्या समर्पणाला प्रतिबिंबित करतो. पायाभूत सुविधांची कमतरता ओळखण्यासाठी आणि लक्ष्यित उपायांची अंमलबजावणी करण्यासाठी गटर, रस्ते आणि कचरा व्यवस्थापन सुविधांचे मूल्यांकन महत्त्वपूर्ण आहे.

या प्रक्रियेत रहिवासी आणि अधिकारी या दोघांना सहभागी करून घेत आमदार असिफ सेठ पारदर्शक संवाद साधण्याचा आणि स्थानिक विकासासाठी सामायिक जबाबदारीची भावना वाढवण्याचा प्रयत्न करतात हे विशेष होय.Sambra yatra

आपल्या पाहणी दौऱ्याप्रसंगी बोलताना आमदार सेठ म्हणाले, पावसामुळे उन्हाळ्याच्या उकाड्यापासून दिलासा मिळाला आहे. परंतु अनेक भागात पाण्याचा निचरा न होता ते साचले आहे. योग्य पायाभूत सुविधा नसलेल्या भागात ही वस्तुस्थिती समोर आली असून त्या भागांना भेट देऊन पाहणी करण्याचा माझा प्रयत्न आहे. लोकांना अशा समस्यांना सामोरे जावे लागणार नाही, याची काळजी घेणे ही माझी जबाबदारी आहे आणि मी पावसाळा सुरू होण्यापूर्वी त्यावर उपाय देण्याचा सर्वतोपरी प्रयत्न करेन. कचरा व्यवस्थापनावर बोलताना, ठिकठिकाणी कचरा पडलेला पाहून खूप वाईट वाटते.

महानगरपालिकेचे कर्मचारी शहर स्वच्छ ठेवण्यासाठी प्रयत्नशील असून प्रत्येक नागरिकाने जबाबदारी घेऊन रस्त्याच्या कडेला किंवा गटारीत कचरा टाकणे बंद करावे. महापालिकेची वाहने तुमच्या भागात येत नसतील किंवा कचरा उचलण्यास नकार देत असतील तर कृपया हेल्पलाइन क्रमांकावर तक्रार करा.Sambra yatra

प्रत्येक भागात वाहने पोहोचतील याची मी काळजी घेईन असे स्पष्ट करून मात्र कोणीही कचरा रस्त्यावर किंवा गटारीत टाकू नये, असे आवाहन आमदार असिफ सेठ यांनी केले.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.