Sunday, May 19, 2024

/

नगरसेवकाचा वार्ड बजेट 40 लाख

 belgaum

मनपा निवडणूक होऊन अडीच वर्षे महापौर निवडणूक होऊन चार महिन्याच्या कालावधी नंतर बेळगाव मनपाच्या नगरसेवकांना वार्ड बजेट ठरवण्यात आला आहे.

प्रत्येक नगरसेवकाकडे वॉर्ड बजेट म्हणून खर्च करण्यासाठी 40 लाख आहेत. बेळगाव शहर महानगरपालिकेने नुकतेच वॉर्ड नगरसेवकांच्या विकास निधीत 20 लाखांवरून 40 लाख रुपयांपर्यंत वाढ करण्याची घोषणा केली आहे.

यापूर्वीची रक्कम आपापल्या प्रभागात आवश्यक पायाभूत सुविधांच्या विकासाची कामे करण्यासाठी कमी पडत असल्याचा आरोप सदस्यांनी केल्यानंतर हा निर्णय घेण्यात आला आहे. या वाढीसह 58 नगरसेवकांपैकी प्रत्येकाला आता त्यांच्या प्रभागातील विकास आणि देखभालीसाठी 40 लाख रुपये उपलब्ध झाले आहेत. तथापि, कोणत्याही निधीचे वाटप करण्यापूर्वी, निवडून आलेल्या नगरसेवकांनी आढावा घेण्यासाठी सविस्तर आराखडा महापालिकेकडे सादर करणे आवश्यक आहे.

 belgaum

नगरसेवकांनी आराखडा बनवल्या नंतर त्याला मंजुरी मिळाल्यानंतर, निश्चित नियमांनुसार निविदा काढल्या जातील. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की हा निधी केवळ बेळगाव सिटी कॉर्पोरेशनच्या स्थानिक बजेटमधून प्राप्त केला जातो.

स्थानिक समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी आणि आवश्यक सुधारणा केल्या गेल्या आहेत याची खात्री करण्यासाठी दरवर्षी वॉर्ड बजेटची तरतूद केली जाते.बेळगाव मनपात नगरसेवक आता आपापल्या वार्डात कामे करायला सुरू करू शकतात.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.