Sunday, May 19, 2024

/

विमानतळावर प्रवासी वाहतुकीत वाढ

 belgaum

बेळगाव विमान तळावरून मुंबई दिल्ली सारख्या महत्वाच्या शहरांना जोडणाऱ्या दररोजच्या हवाई सेवा बंद झाल्या असल्या तरी मागील महिन्यात प्रवास करणाऱ्या प्रवाशा मधून वाढ झाली आहे.

भारतीय विमानतळ प्राधिकरणाने नुकत्याच जाहीर केलेल्या आकड्यांनुसार, बेळगाव विमानतळावर मे महिन्यात प्रवासी वाहतुकीत लक्षणीय वाढ झाली आहे.

प्रवासी संख्येबाबत, मागील महिन्याच्या तुलनेत 23.15% ने प्रभावी वाढ झाली आहे.एप्रिलमध्ये विमानतळावर एकूण 18,922 प्रवाशांची नोंद झाली. तथापि, मे मध्ये, अंदाजे 23,304 प्रवाशांच्या संख्येसह, संख्या लक्षणीय वाढली. अवघ्या एका महिन्यात बेळगाव विमानतळावरून प्रवास करणाऱ्या अतिरिक्त ४,३८२ प्रवाशांनी हे प्रमाण आहे.

 belgaum
Bgm air port
Bgm air port-file pic sambra airport

एकेकाळी दरमहा ४० हजार प्रवासी प्रवास करत होते तो आकडा आर्ध्यावर पोहोचला आहे.मे 2023 मध्ये बेळगाव विमानतळावर एकूण 538 विमानांनी झेप घेतली आहे.

प्रवासी वाहतुकीतील ही वाढ ही विमानतळाच्या वाढत्या लोकप्रियतेचा आणि प्रवाशांना देत असलेल्या वाढत्या कनेक्टिव्हिटीचा पुरावा आहे. प्रवाशांच्या संख्येत वाढ झाल्याने, विमानतळावर विमानांच्या हालचालींमध्येही लक्षणीय वाढ झाली आहे.

विमानतळाचे उत्साही वातावरण, कार्यक्षम सेवा आणि वर्धित कनेक्टिव्हिटी यांनी या सकारात्मक वाढीस हातभार लावला आहे.बेळगाव विमानतळाने प्रवासी वाहतुकीत लक्षणीय वाढ होत असल्याने, ते या प्रदेशातील प्रवाशांसाठी एक महत्त्वपूर्ण प्रवेशद्वार म्हणून आपले स्थान मजबूत करते.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.