Saturday, June 15, 2024

/

बेळगावच्या महिला सिनेमॅटोग्राफर मिळाला मानाचा पुरस्कार

 belgaum

मूळची बेळगाव सध्या बेंगळुरू येथे वास्तव्यास असणारी प्रतिभावान सिनेमॅटोग्राफर श्वेत प्रिया नाईक हिला नुकताच प्रतिष्ठित वुमन डिसप्टर्स-2023 पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले आहे. बॉलीवूड आणि दक्षिण भारतीय चित्रपट या दोन्ही चित्रपट उद्योगातील तसेच जाहिरात उद्योग क्षेत्रात तिच्या उत्कृष्ट योगदानामुळेच ती पुरस्काराची मानकरी ठरली आहे.

हा पुरस्कार सोहळा मुंबईतील आलिशान सहारा स्टार येथे आयोजित करण्यात आला होता, अॅडगुली नेटवर्कद्वारे आयोजित करण्यात आला होता .
आणि वायाकॉम 18 ने सादर केला होता.उद्योग आणि संपूर्ण समाजात महिला विस्कळीतक हे एक प्रतिष्ठित व्यासपीठ आहे जे केवळ त्यांच्या संस्थांमध्येच नव्हे तर सकारात्मक आणि निश्चित प्रभाव पाडणाऱ्या महिला नेत्याचा गौरव करतात.

या वर्षीच्या पुरस्कार सोहळ्याचा उद्देश महिला नेत्यांच्या पुढच्या पिढीला प्रेरणा देत आव्हानात्मक काळात इंडिया इंकचे नेतृत्व करणाऱ्या महिलांच्या अपवादात्मक नेतृत्वावर प्रकाश टाकणे हा आहे.
श्वेत प्रिया ही एक दूरदर्शी कथाकार आहे जी तिच्या अनोख्या आणि प्रायोगिक दृष्टिकोनातून तिच्या संकल्पना जिवंत करते. तपशिलाकडे बारकाईने लक्ष ठेवून, ती निपुणपणे प्रकाशयोजना, रंग, पोत, कोन आणि मूडचा वापर करून आश्चर्यकारक दृश्य कथा तयार करते. ती नियमांचे काटेकोरपणे पालन करणारी नसली तरी ती तिच्या कामात अत्यंत शिस्तबद्ध आहे.

 belgaum

श्वेत प्रियाने उटी येथील लाइट अँड लाइफ अकादमीमधून प्रोफेशनल फोटोग्राफीमध्ये पदव्युत्तर पदवी घेतली आहे, जिथे तिने श्री इकबाल मोहम्मद यांच्या मार्गदर्शनाखाली फूड अँड बेव्हरेज, आर्किटेक्चर आणि इंटीरियरमध्ये विशेष प्राविण्य मिळवले आहे. तिला प्रवास कथांचे दस्तऐवजीकरण करण्याचीही आवड आहे आणि तिला ऑटोमोबाईल्समध्ये विशेष स्वारस्य आहे, बाईक उत्साही म्हणून या क्षेत्रातील तिच्या कौशल्यांचा गौरव केला आहे.Shwet priya naik

श्वेत प्रियाच्या प्रतिभेला तिच्या लघुपटांसाठी अनेक पुरस्कारांनी ओळखले गेले आहे. तिला कॉर्पोरेट आणि इंडस्ट्रियल प्रमोशनल व्हिडिओ तयार करण्याचा व्यापक अनुभव आहे आणि ती सिनेमॅटोग्राफर आणि फोटोग्राफर म्हणून तितकीच कुशल आहे. कथा सांगण्याची तिची आवड आणि तिच्या व्हिज्युअल कलात्मकतेद्वारे संकल्पना जिवंत करण्याची तिची क्षमता तिला कोणत्याही प्रकल्पासाठी एक मौल्यवान संपत्ती बनवते.

श्वेत प्रिया नाईकचे यश हे तिच्या समर्पण, कठोर परिश्रम आणि नाविन्यपूर्ण भावनेचे खरे प्रतिबिंब आहे आणि या योग्य ओळखीसाठी अभिनंदन करायला काहीच हरकत नाही.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.