Thursday, May 23, 2024

/

डच डिजाइन विकसाठी बेळगावच्या कन्येची डिजाईन

 belgaum

बेळगांवच्या आर्किटेक्ट स्नेहल हन्नूरकर यांनी लावलेल्या डिझाईनची डच डिझाईन वीक 2022 साठी निवड झाली आहे 22 ऑक्टोंबर 2022 रोजी नेदरलँड मधील अँड ओव्हन येथे सुरू असलेल्या वीक मध्ये जैव आधारितावर असलेल्या प्रकल्पाची निवड झाली.या कामगिरीने स्नेहल यांचे सर्वत्र कौतुक होत आहे.

व्यावसायिक तज्ञ असलेल्या स्नेहल यांनी बायो-आधारित पॅव्हेलियन या प्रकल्पाची रचना केली होती.हा प्रोजेक्ट डच डिझाईन सप्ताह 2022 मध्ये सादर केलेल्या 23 प्रकल्पांपैकी एक आहे जे TU/e ​​”चेंजचे चालक” चा भाग आहेत.

सदर प्रकल्प गोलाकार तत्त्वांवर (कमी करा, पुनर्वापर आणि पुनर्वापर) आणि जैव-आधारित सामग्रीचा वापर आणि संशोधन (विशेषतः फ्लॅक्सचा वापर) यावर लक्ष केंद्रित करतो. हे वेगळे करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे आणि वाहतूक करण्यायोग्य आहे.

 belgaum

बायोबेस्ड पॅव्हेलियनचे डिझाईन कन्सेप्ट आणि बायोबेस्‍ड कंपोझिट प्रोफाईल वापरून बनव‍यात आलेल्‍या त्‍याच्‍या स्‍ट्रक्‍चरल घटक एकचे लाईफ-साईडर DDW वर प्रदर्शित केले आहे. या प्रोजेक्टचे प्रोफाइल कंपनी मिलव्हिजन द्वारे उत्पादित केले जातात.

Snehal hannurkar
Snehal-Hannurkar

आर्किटेक्ट स्नेहल या बेळगाव येथील के एल ई जी आय टी आणि बौहॉस, जर्मनीची माजी विद्यार्थिनी आहे. तिने आइंडहोव्हनच्या टेक्निकल युनिव्हर्सिटीमधून आर्किटेक्चर, बिल्डिंग आणि प्लॅनिंगमध्ये तिची दुसरी पदव्युत्तर पदवी पूर्ण केली आहे सध्या त्या डॉ. फास मूनेन आणि टॉम विगर यांच्या मार्गदर्शनाखाली बांधकामात जैव-आधारित सामग्रीच्या वापरावर संशोधन करणाऱ्या डॉक्टरेटच्या उमेदवार आहेत.

स्नेहल यांनी आर्किटेक्चरल फर्म स्टुडिओ13 आर्किटेक्चर आणि अर्बन डिझाईन, गोवा या कंपनीची स्थापना पुष्कराज करकत यांच्या सह केली आहे. पुष्कराज करकत हे या फर्ममध्ये भागीदार आहेत. या दोघांनी गोवा, बेळगाव, हैदराबाद, दिल्ली, दावणगेरे आणि नैऋत्य भारतातील इतर भागांमध्ये अनेक प्रतिष्ठित निवासी, संस्थात्मक आणि व्यावसायिक प्रकल्प यशस्वीपणे राबवले आहेत.

बेळगाव येथील सुप्रसिद्ध वकील कै.किसनराव हन्नूरकर, लेखक आणि सेवानिवृत्त मुख्याध्यापिका श्रीमती सुरेखा हन्नूरकर यांच्या त्या कन्या आहेत.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.