Sunday, May 19, 2024

/

बँकॉक दाखवणार बेळगावचे डान्सर्स ‘जलवा’

 belgaum

बेळगावच्या एम स्टाईल डान्स अँड फिटनेस अकादमी (MSDFA) च्या नर्तकांनी (डान्सर्सनी)ऑडिशनमध्ये उत्कृष्ट कामगिरी दाखवल्याने त्यांची 30 ऑक्टोबरपासून बँकॉक येथे होणाऱ्या आंतरराष्ट्रीय नृत्य स्पर्धेत (IIGF) 2022 मध्ये निवड  झाली आहे. विदेशातील डान्स चॅम्पियनशिपमध्ये सहभागी होण्यासाठी बेळगावच्या 11 नर्तकांची निवड करण्यात आली आहे.

एमएसडीएफएच्या विद्यार्थ्यांची आंतरराष्ट्रीय नृत्य स्पर्धेत निवड होण्याची ही पाचवी वेळ आहे. ‘बेळगाव लाईव्ह’शी बोलताना, एमएसडीएफएचे डान्स कोरिओग्राफर महेश जाधव म्हणाले की, यावेळीही त्यांना आंतरराष्ट्रीय चॅम्पियनशिपमध्ये सहभागी होण्यासाठी निधीची व्यवस्था करण्यात अडचणी येत आहेत.

स्पेन येथे झालेल्या 2018 च्या डान्स वर्ल्ड कपमध्ये 45 देशांतील टॉप 10 नर्तकांमध्ये त्यांची आणि प्रेरणाची निवड झाल्याची आठवण त्यांनी यावेळी करून दिली.

 belgaum

जाधव म्हणाले की, 2018 मध्ये दुबई येथे झालेल्या इंटरनॅशनल डान्स चॅम्पियनशिप (IIGF) मध्ये या दोघांनी कांस्यपदक मिळवले. आणि 2019 मध्ये बँकॉक येथे झालेल्या इंटरनॅशनल डान्स चॅम्पियनशिप (IIGF) मध्ये, त्यांनी देशाला अभिमानास्पद सुवर्णपदक मिळवून दिले. त्याने सांगितले की त्याने आणि प्रेरणाने अमेरिकेत झालेल्या ‘ऑल डान्स वर्ल्ड चॅम्पियनशिप’मध्ये भाग घेतला आणि 2021 मध्ये 109 स्पर्धकांमध्ये सुवर्णपदक मिळवले.

Dancers
जाधव म्हणाले की, यावेळी त्यांच्या अकादमीतील तब्बल 11 नर्तकांची या स्पर्धेसाठी निवड करण्यात आली आहे. चॅम्पियनशिपमध्ये सहभागी होण्यासाठी प्रत्येक डान्सरचा खर्च अंदाजे 60,000 रुपये आहे. निवडक नर्तकांपैकी बहुतेक मध्यमवर्गीय किंवा गरीब कुटुंबातील आहेत. त्यामुळे नृत्यांगना त्यांच्या मदतीसाठी प्रायोजक किंवा देणगीदारांची अपेक्षा करतात, असे ते म्हणाले.

बेळगावच्या कला गुणांना वाव देण्यासाठी दानशूर व्यक्तींनी पुढे यायला हवे आणि आर्थिक मदतीच्या स्वरूपात बेळगावचे नाव सातासमुद्रापार पोचवण्याचे काम करणाऱ्यासाठी प्रोत्साहन देणे गरजेचे आहे.

या बातम्या देखील वाचा :

नृत्यात विश्व स्तरावर उंचावले बेळगावचे नांव

‘विश्व नृत्य स्पर्धेत बेळगावच्या कन्येचे यश’

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.