belgaum

कर्नाटकने नवीन कोविड-19 प्रकरणांमध्ये किरकोळ वाढ नोंदवली आहे. राज्यात 405 नवे संक्रमण आढळले आहे. यामुळे पुन्हा चिंता वाढली आहे.तथापि, गेल्या 24 तासांत केलेल्या 1.1 लाख कोविड चाचण्यांसह दिवसाचा चाचणी सकारात्मकता दर 0.4% पेक्षा कमी राहिला.

bg

गेल्या वेळी राज्यात एका दिवसात 400 हून अधिक पॉझिटिव्ह रुग्ण आढळून आले होते, 4 डिसेंबर रोजी 456 प्रकरणे नोंदवली गेली होती.

शुक्रवारी बेंगळुरूमध्ये 254 प्रकरणे आढळली. अकरा जिल्ह्यांमध्ये शून्य कोविड प्रकरणे नोंदवली गेली.
राज्यात 7,251 सक्रिय प्रकरणे आहेत ज्यापैकी बेंगळुरूमध्ये 5,866 आहेत.मृत्यूच्या आघाडीवर, राज्यात शुक्रवारी चार मृत्यूची नोंद झाली, ज्यात बेळगाव येथील एका 11 वर्षीय मुलीचा समावेश आहे.

12 डिसेंबर रोजी या मुलीचा रुग्णालयात दाखल झाल्यानंतर एका दिवसात तिचा मृत्यू झाला. तिला ताप आणि खोकल्याची तक्रार असल्याने तिला बेळगाव येथील खासगी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते.

म्हैसूरमध्ये एक आणि बेंगळुरूमध्ये दोन कोविड मृत्यू झाला. मृतांमध्ये बेंगळुरू येथील एका ६२ वर्षीय व्यक्तीचा समावेश आहे. को-विन डॅशबोर्डनुसार, राज्याने कोविड लसींचे २.७ लाख डोस पूर्ण केले आहेत.

कोविड संदर्भात रविवारी विशेष बैठक

संपूर्ण देशभरात कोविड रुग्ण वाढत आहेत व ओमीक्राँन चे संकट मोठ्या प्रमाणात घोंगावत आहे. अशा प्रसंगी कर्नाटकाने काय निर्णय घ्यावा हे ठरवण्यासाठी रविवारी महत्त्वाच्या व्यक्तींच्या सोबत आपण बैठक घेणार आहोत. अशी माहिती कर्नाटकाचे मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांनी दिली आहे.
महाराष्ट्र आणि केरळ येथील रुग्णांची संख्या वाढत आहे. या दोन्ही राज्यातून कर्नाटकात प्रवास करणाऱ्यांची संख्या मोठी आहे. या अनुषंगाने हा प्रवास आणि इतर निर्बंध यांच्या दृष्टीने योग्य तो निर्णय घ्यावा लागणार आहे .
कर्नाटकात कोणत्याही परिस्थितीत या रुग्ण संख्येत वाढ होऊ नये आणि मृत्यूचा दर वाढला जाऊ नये या प्रयत्नात आपण आहोत. यासाठी सल्लागार समिती, महत्त्वाचे डॉक्टर आणि अधिकाऱ्यांसोबत रविवारी विशेष बैठक घेणार आहोत. अशी माहिती मुख्यमंत्र्यांनी दिली आहे. आपण रविवारी सकाळीच बेंगलोर मध्ये पोहोचणार असून सायंकाळ पर्यंत बैठक घेऊन योग्य तो निर्णय घेतला जाईल अशी माहिती त्यांनी दिली आहे.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.