आता फक्त महाराष्ट्रातून येणाऱ्या प्रवाशांसाठी इन्स्टिट्यूश्नल काॅरन्टाईन

0
 belgaum

कोरोना प्रादुर्भावाच्या पार्श्वभूमीवर राज्य सरकारच्या सुधारित आदेशानुसार आता फक्त महाराष्ट्रातून कर्नाटकात येणाऱ्या प्रवाशांना 7 दिवसांचे इन्स्टिट्यूश्नल काॅरन्टाईन आणि 7 दिवसांचे होम काॅरन्टाईन व्हावे लागणार आहे.

त्याचप्रमाणे 11 दिवसांच्या एसओपी नुसार दिल्ली व तामिळनाडू येथील प्रवाशांसाठी असणारे 3 दिवसांचे इन्स्टिट्यूश्नल काॅरन्टाईन रद्द करण्यात आले आहे.

bg

राज्य सरकारने गेल्या 26 जून रोजी जारी केलेल्या या नव्या आदेशानुसार आता दिल्ली व तामिळनाडूसह इतर सर्व राज्यातून येणाऱ्या प्रवाशांना फक्त 14 दिवसांचे होम काॅरन्टाईन व्हावे लागणार आहे. या व्यतिरिक्त गेल्या 15 जून रोजी जारी केलेल्या आदेशाप्रमाणे अन्य अटी व नियम पुढील आदेशापर्यंत तसेच कायम असणार आहेत.

या अटी व नियमांमध्ये व्यवसायिक, स्थलांतरित व अन्य खास श्रेणीतील प्रवाशांसाठीचे वेगळे काॅरन्टाईन नियम, सेवा सिंधू पोर्टलमधील सक्तीचे रजिस्ट्रेशन आदींचा समावेश आहे. दरम्यान, काल शनिवारी एका दिवशी राज्यात आतापर्यंतचे सर्वाधिक 900 कोरोनाबाधित रुग्ण आढळून आले आहेत.

bg

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.