belgaum

कारखाने कायद्यात दुरुस्ती, 21 ऑगस्टपर्यंत नवीन नियम लागू होईल-कोविड 19 संकट मालकांच्या फायद्याचे आणि कर्मचार्‍यांचे शोषण करण्याची योग्य संधी असे दिसते. शुक्रवारी कर्नाटक सरकारने 21 ऑगस्टपर्यंत कारखान्यांना दिवसाचे 10 तास आणि आठवड्यातून 60 तास काम करण्याची परवानगी देण्यासंबंधी अधिसूचना जारी केली. सध्याचे नियम दिवसाचे 2 तास आणि आठवड्यात 14 तासांपेक्षा अधिक काळ वाढवू शकतात. यामुळे कामगारवर्ग अडचणीत येणार आहे.

bg

अधिसूचनेत असे म्हटले आहे: “कारखाना अधिनियम, 1948 च्या कलम 5 (1948 चा कायदा क्र. 63) नुसार प्रदान केलेल्या अधिकारांचा उपयोग करताना, कारखाना अधिनियम 1948 अंतर्गत नोंदणीकृत सर्व कारखान्यांना यामधून सूट देण्यात येईल, असा आदेश कर्नाटक सरकारने दिला आहे. कलम 51 (१ (साप्ताहिक तास) आणि कलम 54 (दररोजचे तास) च्या तरतुदी, 22-05-2020 ते 21-8-2020 पर्यंत लागू होतील. ”

नोटीकेशनने असे नमूद केले आहे की “कोणत्याही प्रौढ कामगारांना कोणत्याही कारखान्यात दिवसात 10 तासांपेक्षा जास्त किंवा आठवड्यात 60 तास काम करण्यास परवानगी दिली जाणार नाही.”

त्यात असेही म्हटले आहे की “जादा कामाच्या मजुरीसंदर्भात कलम 59 मधील तरतुदी कोणत्याही बदलाशिवाय लागू राहतील.”

bg

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.