Monday, April 15, 2024

/

बेळगावचा म्युजिक मास्तर हरपला , बसवणेप्पा ब्यांड मास्तर शंकरराव बागेवाडी यांच निधन

 belgaum

बेळगाव दि ३१ :  बेळगाव शहरातील सर्वात जून आणि प्रसिद्ध असलेल्या बसवाणेप्पा ब्यांड चे मालक आणि मुख्य मास्तर शंकरराव बसवाणी बागेवाडी वय (८०) वर्ष यांच निधन झाल आहे . गणेश जयंतीच्या निमित्तान ते गोवा येथील म्हापसा येथे ब्यांड वाजवण्यासाठी गेले असता दुपारी १ :३०च्या सुमारास हृदय विकाराच्या झटक्यान त्याचं निधन झाल आहे .

बसवाणेपपा हे बेळगाव शहरातील सर्वात जून ब्यांड कंपनी असून याची स्थापना १९१२ साली झाली होती या बंड कंपनी बद्दल सर्व राजकीय सामाजिक आणि धार्मिक लोकातून आदराची भावना आहे . बेळगाव नव्हे तर कोल्हापूर गोवा सांगली आणि कोकण भागात देखील बसवाणेपपा बंड ला मागणी आहे . आज ही सुमारे २० हून  अधिक कुटुंब या ब्यांड कंपनी द्वारे उदार निर्वाह करत आहेत बसवाणी परिवाराच्या पाच पिढ्या ब्यांड एकत्र कुटुंब व्यवसाय होते . अभिनेते कै राज कपूर ,लता मंगेशकर ,कै यशवंतराव चव्हाण ,कै बी डी जत्ती , कै मारुती माने या सारख्या अति महनीयानी वाहवा मिळविली होती . बसवाणेपपा परिवारच ब्यांड सक्षमपणे चालवण्यात शंकरराव बागेवाडी यांचा सिंहाचा वाटा होता  अश्या या बेळगावच्या संगीत क्षेत्रातल्या अवलियास   बेळगाव लाईव्ह च्या वतीने मन पूर्वक आदरांजली ……band master , music, bagewadi

1 COMMENT

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.