Friday, May 24, 2024

/

ऑनलाइन मालमत्ता कर भरणा वेबसाइट 15 दिवस निष्क्रिय; शहरवासीय हैराण

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह :प्रगत तंत्रज्ञान आणि त्याच्या आश्वासक सोयी असूनही ऑनलाइन मालमत्ता कर भरणा वेबसाइट https://belagavicitycorp.org/ एप्रिलच्या पहिल्या अर्ध्या पर्वात सतत खराब होत असल्याने हैराण झालेल्या बेळगावकरांना निराशाजनक परिस्थितीचा सामना करावा लागत आहे.

वेबसाइटमधील त्रुटींमुळे करदात्यांना सध्या नोकरशाहीच्या चक्रव्यूहात अडकावे लागत आहे. बेळगाव महापालिकेने या महिन्याच्या सुरुवातीपासून कर भरून घेण्याच्या बाबतीत वारंवार विलंब करण्याशिवाय काहीही दिलेले नाही. प्रत्येक दिवसागणिक जलद आणि त्रासमुक्त कर भरणा प्रक्रियेच्या आशेवर असलेल्या रहिवाशांची सततच्या “तारीख पे तारीख” (तारखेवर तारीख) परिस्थितीमुळे निराशा होत आहे. यासंदर्भात बोलताना एक रहिवासी प्रवीण कुलकर्णी यांनी “या देशातील करदात्याला जशी वागणूक दिली पाहिजे तशी वागणूक दिली जात नाही,” अशी व्यथा मांडली.

करदात्याला त्वरित कर भरायचा असला तरी सरकारी प्रणाली अशी आहे की ती तुम्हाला तसे करू देत ​​नाही.” असेही कुलकर्णी म्हणाले. जखमेवर मीठ चोळण्याचा प्रकार म्हणजे ज्यांनी ऑफलाइन पेमेंट पद्धतींचा अवलंब केला त्यांच्या मालमत्ता करात मागील वर्षाच्या तुलनेत धक्कादायक 125 टक्के वाढ झाली आहे. या प्रचंड वाढीचे श्रेय रेडी रेकनर दरांवर आधारित करांची गणना आणि यावर्षी 3 टक्के वाढीव वाढीला जाते.

 belgaum

ऑनलाइन पेमेंट प्रणालीतील बिघाड आणि प्रचंड करवाढीमुळे बेळगावच्या रहिवाशांमध्ये प्रचंड असंतोष पसरला आहे. तसेच आपल्या करदात्यांना कार्यक्षमतेने आणि न्याय्यपणे सेवा देण्याच्या सरकारच्या वचनबद्धतेवर अनेकांकडून प्रश्न उपस्थित केला जात आहे.

निराशा वाढत असताना रहिवासी शहराच्या नागरी देखभालीसाठी त्यांच्या योगदानाचा आदर करणाऱ्या जलद आणि पारदर्शक प्रक्रियेच्या आशेने ऑनलाइन पेमेंट पोर्टल मधील तांत्रिक बिघाड दूर होण्याची आतुरतेने वाट पाहत आहेत.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.