Friday, July 19, 2024

/

पिण्याच्या पाण्याची समस्या उद्भवणार नाही याची काळजी घेण्याच्या सूचना

 belgaum

जिल्हा पंचायतीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी हर्षल भोयर यांनी ग्रामीण भागात पिण्याच्या पाण्याची समस्या उद्भवणार नाही याची काळजी घेण्याच्या सूचना दिल्या. ग्रामीण भागातील घरांना पिण्याचे शुद्ध पाणी पुरविणे ही ग्रामपंचायती आणि ग्रामीण पाणी व स्वच्छता समित्यांची जबाबदारी आहे. एप्रिल व मे या उन्हाळ्यात कोणत्याही गावात पाण्याची समस्या उद्भवल्यास योग्य ती कार्यवाही करावी, अशा सक्त सूचना जिल्हा पंचायतचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी हर्षल भोयर यांनी दिल्या आहेत.

या संदर्भात त्यांनी रविवारी (दि. 9) ग्रामीण पेयजल व स्वच्छता विभागाचे जिल्हा व तालुका अधिकारी आणि सर्व तालुका पंचायत कार्यकारी अधिकाऱ्यांची व्हिडिओ कॉन्फरन्स बैठक घेतली.

तालुका अधिकाऱ्यांनी पिण्याच्या पाण्याच्या शुद्धीकरण केंद्राच्या आजूबाजूला स्वच्छता ठेवावी.
ते म्हणाले की, जलशुद्धीकरण केंद्रातील महत्त्वाचे भाग जसे की फिल्टर, क्लोरीनेशन बाटली इत्यादी वेळोवेळी बदलण्यात याव्यात आणि जलशुद्धीकरण केंद्राची नियमित बॅक वॉशिंगची खात्री करावी. बहुग्राम पेयजल योजनेतून धरणांमधून किती पाणीपुरवठा होतो, याचा अहवाल कार्यकारी अभियंता व सहायक कार्यकारी अभियंता यांनी स्वतंत्रपणे सादर करावा, असेही ते म्हणाले.Harshall bhoyar

ग्रामपंचायतींमधील पाणीपुरवठा योग्य प्रकारे होत असल्याची माहिती विभागाने ग्रामपंचायत अधिकाऱ्याकडून घ्यावी, तसेच तहसीलदार यांच्यासह पिण्याच्या पाण्याबाबत वेळोवेळी टास्क फोर्स कमिटीची बैठक घ्यावी, असे निर्देश त्यांनी दिले.
सर्व अधिकारी केंद्रीय पदावर असून त्यांना कर्तव्य बजावावे लागते. ते म्हणाले की, सार्वत्रिक निवडणूक असल्याने प्रत्येकजण केंद्रीय पदावर असणे आवश्यक आहे आणि तसे न झाल्यास शिस्तभंगाची कारवाई केली जाईल.

ग्रामपंचायतीमध्ये पिण्याच्या पाण्याबाबत काही समस्या असल्यास त्यांनी थेट 9480985555 या हेल्पलाइन क्रमांकावर संपर्क साधावा, अशा सूचना मुख्य कार्यकारी अधिकारी हर्षल भोयर यांनी दिल्या. यावेळी जिल्हा पंचायत नियोजन संचालक रवी बंगारप्पा आदी उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.