belgaum

दहावी परीक्षेत गणवेश अनिवार्य, परिपत्रकाद्वारे सरकारी आदेश प्राथमिक व माध्यमिक शिक्षण विभागाने सोमवारपासून दहावी परीक्षेला बसणाऱ्या विद्यार्थ्यांना गणवेश सक्तीचा असल्याचे परिपत्रक जारी केले आहे.

शुक्रवारी जारी करण्यात आलेल्या परिपत्रकात म्हटले आहे की, सरकारी शाळांमधील विद्यार्थ्यांनी राज्य सरकारने विहित केलेल्या गणवेशासह परीक्षा द्याव्यात. आणि, खासगी अनुदानित व विनाअनुदानित शाळांच्या बाबतीत विद्यार्थ्यांनी संबंधित शाळा व्यवस्थापनाने ठरवून दिलेला गणवेश परिधान .

या विभागाचे अप्पर सचिव व्ही.श्रीनिवासमूर्ती यांच्या स्वाक्षरीने जारी केलेल्या परिपत्रकात यावर्षी ५ फेब्रुवारी रोजी जारी करण्यात आलेल्या गणवेशाबाबतच्या राज्य सरकारच्या आदेशाचा हवाला देण्यात आला असून, रिट याचिकेवरील कर्नाटक उच्च न्यायालयाच्या आदेशाने सरकारच्या या आदेशाला मान्यता देण्यात आली आहे.असेही म्हटलेले आहे.
मुस्लिम विद्यार्थिनींना हिजाब घालून वर्गात जाऊ दिले जात नसल्याच्या नुकत्याच झालेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर या परिपत्रकाला महत्त्व प्राप्त झाले आहे. काही विद्यार्थ्यांच्या याचिकेनंतर उच्च न्यायालयाने गणवेशाबाबत सरकारचा आदेश कायम ठेवला.
२८ मार्च ते ११ एप्रिल दरम्यान होणाऱ्या या परीक्षेला ८.७३ लाख विद्यार्थी बसणार आहेत.
या आदेशात नियमित विद्यार्थ्यांसाठी गणवेश निश्चित करण्यात आला आहे, परंतु रिपिटर उमेदवारांसाठी ही सक्ती नाही.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.