belgaum

विधान परिषदेचे अध्यक्ष बसवराज होरट्टी यांनी शुक्रवारी सांगितले की, 13 डिसेंबरपासून बेळगाव येथे होणाऱ्या हिवाळी अधिवेशनात उत्तर कर्नाटक प्रदेशाशी संबंधित मुद्द्यांना चर्चेत प्राधान्य दिले जाईल.बेळगावात अधिवेशन घेण्यामागे हाच प्रमुख मुद्दा आहे.

bg

आम्ही उत्तर कर्नाटकच्या प्रश्नांना सर्वोच्च प्राधान्य देण्याचे ठरवले आहे. शून्य प्रहरातही 10 ऐवजी 15 सदस्यांना बोलण्याची संधी दिली जाईल, असे ते म्हणाले.

सत्रात अर्थपूर्ण चर्चा करण्यासाठी आणि अजेंडा पूर्ण करण्यासाठी प्रयत्न केले गेले आहेत. सर्व पक्षांच्या नेत्यांनी मुद्द्यांवर आधारित चर्चा करण्याचे आणि आंदोलन न करण्याचे मान्य केले आहे. जर बाहेरील निदर्शने देखील शांततापूर्ण असतील तर त्यांच्या मुद्द्यांवर देखील चर्चा केली जाऊ शकते, असेही होरट्टी यांनी नमूद केले.

अधिवेशनात मांडल्या जाणार्‍या प्रश्न आणि विधेयकाच्या प्रती अद्याप मिळाल्या नसल्याची खंत होरट्टी यांनी व्यक्त केली. आमच्याकडे पाच दिवस आधी प्रती पोहोचल्या पाहिजेत पण तसे केले जात नाही, असेही ते म्हणाले.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.