belgaum

कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई राज्यातील फ्रंटलाईन कामगारांसाठी कोविड बुस्टर डोस मिळवून देण्यासाठी प्रयत्नशील आहेत. त्यांनी बुधवारी सांगितले की ते केंद्र सरकारचे मत याकडे वळविण्यासाठी प्रयत्न करीत आहेत.आरोग्य आणि आघाडीच्या कामगारांना अँटी-कोविड लसीचा बूस्टर डोस देण्याच्या मुद्द्यावर झालेल्या वैज्ञानिक प्रगतीची स्थिती जाणून घेऊन राज्यातील तज्ञांनी अनुकूलता व्यक्त केली असल्याने हे जोरदार प्रयत्न सुरू आहेत.

bg

मी 2 डिसेंबर रोजी दिल्लीला जात आहे. मी केंद्रीय आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया यांची भेट घेणार आहे. मी आरोग्य आणि अग्रभागी कामगारांना बूस्टर डोस देण्याबाबत आणि त्यासंबंधित वैज्ञानिक प्रगतीबद्दल केंद्राची मते आणि शिफारसी जाणून घेईन. येथील तज्ञांनी असे मत व्यक्त केले आहे की कमीतकमी आरोग्य कर्मचार्‍यांना बूस्टर डोस देणे चांगले आहे, ज्यांना काही महिन्यांपूर्वी लसीचा दुसरा डोस दिला गेला होता,” अशी माहिती त्यांनी माध्यमांशी बोलताना दिली.

कोविड संसर्गाचा प्रसार रोखण्यासाठी, राज्यात येणार्‍या आंतरराष्ट्रीय प्रवाशांवर तसेच इतर राज्यांतून विशेषत: केरळहून आलेल्या प्रवाशांवर कडक नजर ठेवण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत. गेल्या वर्षातील अनुभवाच्या आधारे, आंतरराष्ट्रीय आणि आंतरराज्यीय आगमनासाठी अनिवार्य चाचणीसह कठोर उपाययोजना प्रारंभिक टप्प्यावरच कराव्या लागतील, असे त्यांनी नमूद केले.

लॉकडाऊन लादला जाणार नाही याचा पुनरुच्चार करून बोम्मई यांनी सांगितले की लसीकरण मोहीम अधिक तीव्र केली जाईल आणि लसीकरणाला सरकारने देऊ केलेल्या सुविधांशी जोडण्याची कोणतीही योजना नाही. नवीन वर्ष साजरे करण्याबाबत अद्याप निर्णय घेण्यात आलेला नाही आणि लोकांनी विनाकारण घाबरून जाण्याची गरज नाही, असेही ते म्हणाले.

ओमिक्रॉन प्रकार राज्यात येण्याच्या शक्यतेवर भाष्य करताना ते म्हणाले, नॅशनल सेंटर फॉर बायोलॉजिकल सायन्सेस कडे एक नमुना चाचणीसाठी पाठविला जात आहे, त्याचा अहवाल आल्यानंतरच पुढील कार्यवाही केली जाणार आहे.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.