Sunday, July 14, 2024

/

कर्नाटक आणखी संकटात? ओमिक्रॉनचा मुकाबला करण्यासाठी महत्त्वाचे निर्णय

 belgaum

राज्यात कोविड-19 आणि ओमिक्रॉन प्रकारातील प्रकरणांमध्ये वाढ होत असताना, कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांनी शुक्रवारी सांगितले की, सरकार येत्या काही दिवसांत काही “महत्त्वाचे निर्णय” घेईल. परिस्थितीला तोंड देण्यासाठी आवश्यक आरोग्य पायाभूत सुविधा तयार करेल.

“संपूर्ण देशभरात रुग्ण संख्या वाढत आहे, केंद्राने कर्नाटक देखील आठ राज्यांपैकी एक म्हणून ओळखले आहे. आम्ही आधीच काही सावधगिरी बाळगली आहे,”असे बोम्मई म्हणाले, राज्यातील कोविड-19 आणि ओमिक्रॉन प्रकरणांमध्ये वाढ झाल्याबद्दल एका प्रश्नाला उत्तर देताना पत्रकारांशी बोलताना ते म्हणाले की, येत्या काही दिवसांतील प्रकरणे पाहता, बेड, ऑक्सिजन, औषधे, आयसीयू या आरोग्यविषयक पायाभूत सुविधा उपलब्ध कराव्या लागतील.

आगामी काळात आम्ही काही महत्त्वाचे निर्णय घेऊ, असेही ते म्हणाले.केंद्र सरकारने गुरुवारी सांगितले होते की महाराष्ट्र, पश्चिम बंगाल, तामिळनाडू, दिल्ली, कर्नाटक आणि गुजरात साप्ताहिक कोविड-19 प्रकरणे आणि सकारात्मकता दराच्या आधारावर चिंतेची राज्ये म्हणून उदयास येत आहेत.

पत्रात केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांनी दिल्ली, हरियाणा, तामिळनाडू, पश्चिम बंगाल, महाराष्ट्र, गुजरात, कर्नाटक आणि झारखंड या राज्यांना अलीकडच्या काळात देशांतर्गत प्रवास आणि लग्न, सण-उत्सव अशा विविध कार्यक्रमांच्या वाढीमुळे दक्ष राहण्यास सांगितले आहे. नुकत्याच संपलेल्या किंवा चालू असलेल्या सुट्ट्या याला कारणीभूत आहेत.
सलग दुसऱ्या दिवशी वाढ होत असताना, कर्नाटकात गुरुवारी 707 नवीन कोविड-19 प्रकरणे आणि तीन मृत्यूची नोंद झाली, ज्यामुळे एकूण संक्रमणांची संख्या 3,006,505 झाली आणि एकूण संख्या 38,327 झाली.

कर्नाटकमध्ये कोरोनाव्हायरसच्या ओमिक्रॉन प्रकाराची आणखी तेवीस प्रकरणे आढळून आली आहेत, अशी माहिती राज्याचे आरोग्य मंत्री के सुधाकर यांनी शुक्रवारी दिली. यामुळे राज्याचा आकडा 66 वर पोहोचला आहे.
“आज कर्नाटकात ओमिक्रॉनच्या तेवीस नवीन प्रकरणांची पुष्टी झाली, त्यापैकी 19 यूएसए, युरोप, मध्य-पूर्व आणि आफ्रिकेतील आंतरराष्ट्रीय प्रवासी आहेत,” सुधाकर यांनी ट्विटमध्ये म्हटले आहे.
राज्यात देशातील पहिली दोन प्रकरणे 2 डिसेंबर रोजी आढळून आली होती.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.