Tuesday, July 23, 2024

/

अधिवेशन तयारीचा हेमलता यांनी घेतला आढावा

 belgaum

विधानसभा अधिवेशनाच्या तयारी कमी वेळ मिळाला, यासाठी इंटरनेटची तरतूद, संगणक बसविणे यासह सर्व तयारी वेळेत पूर्ण करावी. अशा सूचना कार्मिक आणि प्रशासकीय सुधारणा विभागाच्या सचिव पी. हेमलता यांनी दिल्या. प्रत्येक यंत्रणा दोन दिवस अगोदर सज्ज करून तपासली पाहिजे.असे त्यांनी सांगितले.

हिवाळी अधिवेशनाच्या पार्श्वभूमीवर सुवर्ण विधानसौद येथे भेट दिल्यानंतर बुधवारी झालेल्या अधिकृत बैठकीत त्या बोलत होत्या.बीएसएनएल ने सुवर्ण विधानसौद येथे इंटरनेटची सुविधा द्यावी. त्यांनी बीएसएनएलच्या अधिकार्‍यांना सांगितले की, इंटरनेटची सुविधा 5जी द्वारे करावी.अधिवेशन काळात मंत्रालयातील कर्मचाऱ्यांना आवश्यक स्टेशनरी, प्रिंटर आणि इतर आवश्यक सुविधा पुरवल्या गेल्या पाहिजेत.

संबंधित अधिकारी किंवा कर्मचारी यांच्या संपर्कासाठी दूरध्वनी क्रमांक असलेली माहिती पुस्तिका छापली जावी.
यावेळी अधिवेशन कोविडच्या पार्श्वभूमीवर आहे. हेमलता यांनी कोविड चाचणीसाठी विशेष पथके तैनात करण्याचे निर्देश दिले.संगणक, इंटरनेट, दूरध्वनी, केंद्रीकृत छपाई यंत्रणा, पिण्याचे पाणी, वाहतूक, गृहनिर्माण, लिफ्टची देखभाल, अग्निशमन, सुरक्षा आणि वैद्यकीय सुविधा याबाबत अधिकाऱ्यांशी चर्चा करण्यात आली.Hemlata

ज्या भागात वरिष्ठ राहतात त्या भागात अन्नाच्या गुणवत्तेवर लक्ष ठेवण्यासाठी स्वतंत्र पथके तैनात केली जातील. आपत्कालीन उपचारासाठी सर्वत्र रुग्णवाहिका आणि वैद्यकीय कर्मचारी तैनात करण्यात येत आहेत, असे जिल्हा आरोग्य व कुटुंब कल्याण अधिकारी डॉ. एस.व्ही. मुन्याळ यांनी सांगितले.
सार्वजनिक बांधकाम विभागाचे कार्यकारी अभियंता संजीवकुमार हुलकाई यांनी सांगितले की, पिण्याच्या पाण्याचा पुरवठा, संगणकाची देखभाल आणि अन्न पुरवठा यासह प्रत्येक श्रेणीसाठी समित्या नियुक्त केल्या आहेत.निवास, आसनव्यवस्था, साफसफाई, इंटरनेट सुविधा यासह प्रत्येक तयारीबाबत त्यांनी माहिती दिली.

वाहतूक सुरळीत करण्यासाठी विविध जिल्ह्यातून तीनशे विविध प्रकारची वाहने आणण्यासाठी पावले उचलण्यात आली आहेत. “गृहनिर्माण, वाहतूक आणि आउटरीचमध्ये गुंतलेल्या संघांद्वारे सर्व तयारी केली जात आहे,” असे जिल्हाधिकारी आर. व्यंकटेशकुमार यांनी सांगितले. ते पुढे म्हणाले की, निवासा संदर्भात यापूर्वी अनेक बैठका झाल्या आहेत आणि आवश्यक ठिकाणे उपलब्ध करून दिली जाईल.

यावेळी पोलीस आयुक्त डॉ.के.त्यागराजन, जिल्हा पंचायतचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी दर्शन एच.व्ही.,मनपा आयुक्त डॉ.रुद्रेश घाळी, अन्न व नागरी पुरवठा विभागाचे सहसंचालक सी.बी.कोडली, प्रादेशिक परिवहन विभागाचे सहआयुक्त शोभा, सार्वजनिक बांधकाम विभागाचे कार्यकारी अभियंता आदी उपस्थित होते.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.