belgaum

विधानसभेच्या दोन जागांच्या पोटनिवडणुकीचे निकाल जाहीर झाल्यानंतर लगेचच सत्ताधारी भाजपसाठी संमिश्र अनुभव आला. माजी मुख्यमंत्री बीएस येडियुरप्पा यांनी मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांच्या बचावासाठी धाव घेतली आणि हनगलमधील पराभवाची जबाबदारी सर्व नेत्यांनी वाटून घेतली पाहिजे असे म्हटले आहे.

bg

“आम्ही सामूहिक नेतृत्वाखाली पोटनिवडणुकीला सामोरे गेलो. त्यामुळे निवडणुकीच्या निकालाची जबाबदारी सर्व नेत्यांनी घ्यावी. हनगल पोटनिवडणुकीच्या निकालाच्या आधारे कोणीही मुख्यमंत्र्यांच्या नेतृत्वावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करू शकत नाही, असे येडियुरप्पा यांनी बेंगळुरू येथे पत्रकारांना सांगितले.

2023 च्या विधानसभा निवडणुकीत पक्षाच्या प्रचाराचे नेतृत्व करण्यासाठी भाजपच्या राष्ट्रीय नेतृत्वाने श्री बोम्मई यांची निवड केली आहे. पक्षाने सिंदगीमधील पोटनिवडणुकीत समाधानकारक फरकाने विजय मिळवला, तर हनगल मतदारसंघात काँग्रेसकडून पराभव पत्करावा लागला.
काँग्रेस नेत्यांना हनगलमधील त्यांच्या विजयाच्या गौरवात फुंकर घालू नका, ही एक मोठी उपलब्धी आहे असे सांगून श्री. येडियुरप्पा म्हणाले, “भाजप 140 पेक्षा जास्त जागा जिंकेल यात शंका नाही .राज्यातील एकूण 224 पैकी विधानसभा 2023 च्या विधानसभेच्या निवडणुकीत आणि कर्नाटकात सत्ता कायम राखू.

एडीयुरप्पा भाजपचे दिग्गज नेते, ज्यांनी यापूर्वी आपला राज्य दौरा स्थगित ठेवला होता, त्यांनी सांगितले की ते पक्ष मजबूत करण्यासाठी 15 दिवसांत दौरा सुरू करतील. ते म्हणाले, “मी सर्व जिल्ह्यांचा दौरा करेन आणि पक्षाच्या बळकटीसाठी करावयाच्या उपाययोजनांबाबत पक्षाचे नेते आणि कार्यकर्त्यांशी सल्लामसलत करेन.

त्याचबरोबर हनगलमधील पराभवाची कारणे शोधण्यासाठी पक्षाचे नेते लवकरच सल्लामसलत करणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. “हा पराभव अनपेक्षित होता, कारण हनगलमधील पक्षासाठी गोष्टी अनुकूल होत्या,” ते म्हणाले आणि त्यांनी नमूद केले की पक्षाचे नेते हनगलमधील पक्ष संघटना मजबूत करण्यासाठी काही त्रुटी असतील तर ते दुरुस्त करतील.
सिंदगीमध्ये पक्षाच्या दणदणीत विजयावर समाधान व्यक्त करत त्यांनी पक्षाला पाठिंबा दिल्याबद्दल मतदारांचे आभार मानले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.