belgaum

राज्यभरातील हजारो खाजगी रुग्णालयांना न वापरलेल्या कोवॅक्सिन लसीचा साठा उपलब्ध असून मोठा दिलासा मिळाला आहे, फार्मा क्षेत्रातील प्रमुख भारत बायोटेकने त्यांना माहिती दिली आहे की त्यांच्या कोविड लसीचे शेल्फ लाइफ चालू सहा महिन्यांवरून एक वर्ष करण्यात आले आहे.

bg

याचा अर्थ राज्यातील खाजगी क्षेत्रातील सहा लाख न वापरलेले डोस ज्यांची या महिन्याच्या अखेरीस संपणार होती11 ते पुढील वर्षी मे पर्यंत वापरता येतील.

भारत बायोटेकने 28 ऑक्टोबर रोजी शहरातील खाजगी रुग्णालयाना लिहिलेल्या पत्रात असे म्हटले आहे, “…भारतीय औषध नियंत्रक जनरल DCGI, सेंट्रल ड्रग्स स्टँडर्ड कंट्रोल ऑर्गनायझेशन CDSCO, यांनी मुदतवाढ मंजूर केली आहे. उत्पादनाच्या तारखेपासून 12 महिन्यांपर्यंत कोवॅक्सिनचे शेल्फ लाइफ असणार आहे.

या पत्रात असे म्हटले आहे की जर उत्पादनाची तारीख या वर्षी एप्रिल ते ऑक्टोबर दरम्यान असेल तर सध्याची एक्सपायरी तारीख पुढील वर्षी सप्टेंबर ते जून दरम्यान असली असती. परंतु सुधारित कालबाह्य तारखेनुसार, या लसीचे डोस पुढील वर्षी मार्च ते पुढील वर्षी सप्टेंबर दरम्यान वापरले जाऊ शकतात.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.