belgaum

सामान्यांपासून उच्चभ्रू पर्यंत सर्वांच्या ताटातील महत्त्वाचा पदार्थ म्हणून गणल्या जाणाऱ्या तूरडाळीची वाटचाल आता शंभरीकडे होऊ लागली आहे. मागील दीड ते दोन महिन्यात प्रति क्विंटल दीड ते दोन हजार रुपये पर्यंत दर वाढला आहे. त्यामुळे तूरडाळ आणखी काही दिवसात आणखी महाग होण्याची शक्यता आहे.

bg

Tur dal

होलसेल मध्ये 85 ते 87 रुपये पर्यंत तूरडाळ मिळत असली तरी किरकोळ मध्ये 90 ते 95 च्या आसपास दर जाऊन पोचला आहे. त्यामुळे सर्वसामान्यांच्या ताटातली तूरडाळ आता महागणार अशी चिन्हे दिसून येत आहेत.
डाळीप्रमाणेच तुरीचे भाव वाढले आहेत. डाळीची शंभरीकडे सुरू असलेली वाटचाल पुढेही भाववाढीची शक्यता असल्याचे मत अनेक व्यापाऱ्यांनी बोलले जात आहे. त्यामुळे सर्वसामान्यांच्या ताटातील डाळ आता महागणार अशीच शक्यता आहे.

मागील तीन वर्षांपूर्वी तूर डाळीचे भाव प्रतिकिलो 180 ते 200 रुपयांपर्यंत पोहोचले होते. ती आता इतकी महाग नसली तरी तिची वाटचाल शंभरीकडे होत असल्याने अनेकांच्या ताटातील ही डाळ गायब होण्याची शक्यता नाकारता येणार नाही. सर्वसामान्यांचे आर्थिक बजेट कोलमडेल अशीच वाटचाल तूरडाळीची सध्या सुरू आहे.
तूर डाळीचे भाव सामान्यांच्या आवाक्यात आणण्यासाठी सरकारने प्रयत्न करण्याची गरज निर्माण झाली आहे. शिवाय आताही तूरडाळीची सुरू असलेली वाटचाल सर्वसामान्यांच्या आवाक्यात आणण्यासाठी पुन्हा प्रयत्न होण्याची गरज आहे. दोन वर्षांपूर्वी तुरीचे उत्पादन मोठ्या प्रमाणात झाल्यामुळे दोन महिन्यातच तूर डाळीचे भाव बाजारात दर्जानुसार 50 रुपयांपर्यंत कमी झाले होते. त्यामुळे सर्वसामान्य नागरिकांतून समाधान व्यक्त झाले होते. आता ही वाटचाल पुन्हा अनेकांचे आर्थिक बजेट कोलमडणार का असा प्रश्न गृहिणीतुन निर्माण झाला आहे.

bg

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.