belgaum

ओमीक्रॉन आणि कोरोनाच्या वाढत्या पाश्वभूमीवर श्री रेणुका देवी मंदिर सौन्दत्ती सह जिल्ह्यातील इतर मुख्य मंदिरे जनतेला दर्शनासाठी बंद करण्याचा आदेश जिल्हाधिकारी एम जी हिरेमठ यांनी बजावला आहे

bg

श्री रेणुका देवस्थान सौन्दत्ती ,श्री जोगळभावी सौन्दत्ती
श्री वीर भद्रेश्वर रामदुर्ग ,श्री मायक्का चिंचली रायबाग
श्री दत्त देवस्थान पंत बाळेकुंद्री आदी मंदिरात जनतेसाठी दर्शनासाठी बंदी घालण्यात आली आहे.

बेळगाव जिल्ह्यातील प्रमुख मंदिरे दर्शनासाठी बंद करण्याचा आदेश जिल्हाधिकारी एम जी हिरेमठ यांनी बजावला आहे. बेळगाव जिल्ह्यामध्ये गेल्या तीन दिवसापासून कोरोनाची वाढती रुग्णसंख्या लक्षात घेता हा आदेश जिल्हाधिकाऱ्यांनी बजावला आहे.सौन्दत्ती यल्लमा देवीची यात्रा दरवर्षी जानेवारी दहा नंतर व तसेच भरत असते या यात्रेत महाराष्ट्र गोवा आणि कर्नाटकामध्ये जवळपास ते दहा ते बारा लाख भाविक सहभागी होत असतात लाखोंची गर्दी होत असते त्यामुळे हा कोरोनाची प्रादुर्भाव टाळण्यासाठी जिल्हाधिकार्‍यांनी केवळ सौंदत्ती यल्लामा देवी मंदिर यासह इतर जिल्ह्यातील पाच मंदिरात देखील जनतेला दर्शनासाठी बंद करण्याचे आदेश बजावले आहेत.

दरम्यान कोरोना वर नियंत्रण ठेवण्यासाठी राज्य सरकारने नुकताच शनिवार आणि रविवार विकेंड कर्फ्यु तर दररोज नाईट कर्फ्यू जारी करण्याचा आदेश बजावला आहे त्या पार्श्वभूमीवर गर्दीच्या ठिकाणी होणाऱ्या यात्रा आणि मंदिरे देखील दर्शनासाठी बंद करण्यात आली आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.