Wednesday, April 17, 2024

/

बुडा बैठक : ३८४.४६ कोटी रुपयांच्या अर्थसंकल्पाला मंजुरी

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह: बेळगाव नगर विकास प्राधिकरणाच्या (बुडा) 2024-25 या वर्षासाठी 384.46 कोटी रुपयांच्या अंदाजपत्रकास मंजुरी देण्यात आली आहे. शुक्रवारी (१ मार्च) झालेल्या प्राधिकरणाच्या सर्वसाधारण सभा व अर्थसंकल्पीय सभेत या अंदाजपत्रकाला मंजुरी देण्यात आली.

या अर्थसंकल्पात, कणबर्गी प्रकल्प (प्रकल्प क्रमांक 61) हाती घेण्यासाठी चालू आर्थिक वर्ष (2024-2025) साठी रु.5000 लाखांची तरतूद करण्यात आली आहे. नवीन गृहनिर्माण आणि विकास प्रकल्पासाठी रु.3000 लाखांची तरतूद करण्यात आली आहे. महा योजना रस्ते आणि वाहतूक रिंग विकास कार्यशाळेसाठी 5000 लाख रुपये राखून ठेवले आहेत.

प्राधिकरणाच्या योजनेंतर्गत व्यापारी संकुलांच्या बांधकामासाठी रु.3500 लाख; शहरातील विविध उद्यानांच्या विकासासाठी 1500 लाख; शहरातील मुख्य तलावांच्या विकासासाठी 1500 लाख रुपये तर शहरातील सर्व तलावांच्या सुशोभीकरणाच्या कामांसाठी 500 लाख रुपयांचा निधी घेण्यात आला आहे.

 belgaum

तसेच शहरातील विविध महत्त्वाच्या ठिकाणी सीसी कॅमेरे बसवण्यासाठी 50 लाख रुपये आणि मोबाईल सीसी कॅमेरे बसवण्यासाठी 50 लाख रुपये; शहर सुशोभीकरणासाठी 500 लाख आणि कणबर्गी हाऊसिंग डिझाइन डेव्हलपमेंट स्कीम क्र: 61 लवकरच सुरू करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.

यावेळी जिल्हा प्रभारी मंत्री सतीश जारकीहोळी, महिला जिल्हाधिकारी नितेश पाटील, बुडा आयुक्त शकील अहमद आमदार मंत्री आदी उपस्थित होते.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.