Sunday, May 19, 2024

/

आता ७/१२ उतारे मिळणार राष्ट्रभाषेतून

 belgaum

बेळगाव दि २२ : कर्नाटक सरकार कन्नड भाषेतून सर्व कागदपत्रे देते, याला सीमाभागातील मराठी भाषिकांचा विरोध आहे. भाषिक अल्पसंख्याकांच्या हक्का नुसार मातृभाषेतून सर्व कागदपत्रे मिळावीत ही मागणी आहे. आजवर ती मागणी पूर्ण झाली नव्हती, मात्र आता ७/१२ उतारा राष्ट्रभाषा हिंदीतून देण्याचा निर्णय लवकरच लागू केला जाणार आहे.
कर्नाटकाने यासंदर्भातील अधिकृत घोषणा अध्याप केली नाही मात्र हालचाली सुरू आहेत.

 

जिल्हाधिकाऱ्यांना आठवड्यात आदेश पाठवून त्याची कार्यवाही सुरु होईल अशी माहिती मिळाली आहे. बेळगाव सह सीमाभागातील बस फलक इतर माहिती हिंदी ची भगिनी असलेल्या  देवनागरी लिपीतील हिंदी मिळणार असल्याने आता बर्यापैकी लोकांना हे सगळ वाचता येणार आहे समजणार आहे . बेळगाव कर्नाटक महाराष्ट्र सुप्रीम कोर्ट न्यालायातील लढाई मुळे किंवा मराठा क्रांती मोर्चा नंतर मराठी  भाषिकांच्या वोट बँक वर डोळा ठेऊन निर्णय घेतला आहे का? किंवा खरोखर मराठी भाषिकांना सोय हिंदी परी पत्रिके मिळणार म्हणून केल जात आहे याबद्दल चर्चा सुरु झाली आहे .

 belgaum
 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.