Sunday, April 21, 2024

/

बेळगाव विमानतळावर आयएलएस ऍक्टिव्हेशनसह दिल्लीच्या पहिल्या फ्लाइटचे स्वागत

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह : बेळगावच्या विमान वाहतुकीच्या इतिहासात ५ ऑक्टोबर हा एक महत्त्वाचा टप्पा ठरला कारण बेळगाव विमानतळासाठी अत्यंत अपेक्षित असलेल्या इंडिगोच्या दिल्ली- बेळगाव मार्गाच्या उद्घाटनाच्या उड्डाणाचा साक्षीदार असलेला हा दिवस होता. याव्यतिरिक्त, इन्स्ट्रुमेंट लँडिंग सिस्टीम (ILS) च्या उद्घाटनाने आणखी उत्साह वाढवला आणि बेळगाव विमान तळाच्या शिरपेचात मानाचा तुरा खोवला गेला.

ILS, इन्स्ट्रुमेंट लँडिंग सिस्टीमचे संक्षिप्त रूप, दोन अँटेना असलेली एक उल्लेखनीय रेडिओ सिग्नल नेव्हिगेशन मदत आहे. हे अँटेने विमानाच्या कॉकपिटमधील रिसीव्हर्सना सिग्नल प्रसारित करतात, कमी दृश्यमानतेच्या परिस्थितीत पायलटना उभ्या आणि क्षैतिज मार्गदर्शन प्रदान करतात. धावपट्टीच्या उत्तरेकडील टोकाला स्थित, ग्लाइड पाथ टॉवर उभ्या मार्गदर्शनास मदत करतो, तर दक्षिणेकडील लोकलायझर अँटेना क्षैतिज मार्गदर्शन प्रदान करतो. हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की निघणारी विमाने ILS वापरत नाहीत.

बेळगाव विमानतळावर ILS ची अंमलबजावणी हा एक महत्वाचा टप्पा असून विमान तळासाठी कलाटणी देणारा क्षण आहे ज्यामुळे पाऊस आणि कमी ढगांच्या आच्छादन यांसारख्या प्रतिकूल हवामानातही एअरलाइन्स आणि विमानतळांना अखंडपणे काम करता येते.Indigo

ही प्रणाली विमानतळावर उतरण्याची विश्वासार्हता लक्षणीयरीत्या वाढवते. पारंपारिकपणे, लँडिंग प्रक्रिया सुरू करण्यापूर्वी वैमानिकांना धावपट्टीचे स्पष्ट दृश्य असणे आवश्यक होते. तथापि, ILS सह, निर्णयाची उंची, किंवा मिनिमा, 430 फूट वरून 280 फूट कमी करण्यात आली आहे. ही कपात खराब हवामानात यशस्वी लँडिंगची शक्यता सुधारते.

दिल्ली-बेळगाव मार्गाची सुरुवात आणि आयएलएस बसवल्याने बेळगाव जिल्ह्यातील लोकांची अनेक वर्षांपासूनची मागणी पूर्ण झाली आहे. हे यश आमच्या अटल समर्पणाचे आहे असे मत राज्यसभा खासदार इरान्ना कडाडी यांनी व्यक्त करत या प्रयत्नांमुळे इंडिगो एअरलाइन्सने आता दिल्ली आणि बेळगाव दरम्यान 5 ऑक्टोबरपासून दैनंदिन उड्डाणे सुरू केली आहे.गुरुवारी ही बेळगाव दिल्ली विमानसेवा पुन्हा रुजू झाली.

दिल्लीहून बेळगावला पहिल्या दिवशी 118 जणांनी प्रवास केला तर बेळगावहून दिल्लीला 135 प्रवाशानी उडाण घेतली आहे.

दिल्ली बेळगाव विमान
DEL 15:45

IXG 18:05

फ्लाइटची वेळ 2:20 मिनिटे

विमान – Airbus A320-251N

विमान तिकीट दर : 5294 पासून पुढे

बेळगाव दिल्ली फ्लाइट

IXG 18:35
दिल्ली 21:00

फ्लाइट वेळ 2:25 मिनिटे

विमान – Airbus A320-251N

किंमती सुरू: 4719 रू. पासून सुरुवात

बेळगाव दिल्ली सेक्टरला मोठी मागणी होती कारण या रुट वर बरेच लष्करी कर्मचारी आहेत ज्यांना उत्तरेकडे प्रवास करावा लागतो आणि यामुळे व्यावसायिकांना मदत होईल. स्पाईसजेटने चालवलेल्या याआधीच्या फ्लाइटमध्येही उत्तम व्याप्ती पातळी होती परंतु आर्थिक समस्यांमुळे ती बंद करण्यात आली होती. आता पुन्हा ही सेवा रुजू झाल्याने दिल्ली अब दूर नही असेच बेळगावकर म्हणत आहेत.

https://x.com/belgaumlive/status/1709940401581515242?s=20

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.