Thursday, June 20, 2024

/

दूधसागरनजीक अमरावती एक्स्प्रेस रुळावरून घसरली

 belgaum

दूधसागर आणि कारनझोल दरम्यान आज मंगळवारी सकाळी 8.56 वाजता वास्को-दा-गामा-हावडा अमरावती एक्स्प्रेसच्या पुढच्या इंजिनच्या पुढील चाकांची जोडी रुळावरून घसरल्याची घटना घडली असून सुदैवाने कोणताही गंभीर अपघात घडला नाही.

अमरावती एक्स्प्रेस वास्को-द-गामा येथून सकाळी 6.30 वाजता निघाली होती. दूधसागर येथून पुढे जात असताना 8.50 वाजण्याच्या सुमारास काही अंतरावर इंजिनची दोन चाके रुळावरून घसरली. या घटनेत रेल्वेतील सर्व प्रवासी आणि कर्मचारी सुरक्षित आहेत. कोणतीही जीवितहानी अथवा जखमीची नोंद नाही. सदर घटनेची माहिती मिळताच अपघात निवारण ट्रेन (एआरटी) आणि वैद्यकीय उपकरणे व्हॅनने सकाळी 9.45 वाजता कॅसल रॉक सोडले आणि 10.35 वाजता घटनास्थळी पोहोचली आहेत.

नैऋत्य रेल्वे हुबळीचे डीआरएम अरविंद मालखेडे वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या विभागीय पथकासह हुबळीहून सकाळी 9:50 वाजता निघालेल्या सेल्फ प्रोपेल्ड अपघात मदत गाडीने घटनास्थळी दाखल झाले आहेत. सर्व प्रवाशांसाठी पाण्याची आणि प्रकाशाच्या अल्पोपहाराची व्यवस्था करण्यात आली आहे.

 belgaum

नैऋत्य रेल्वेचे महाव्यवस्थापक संजीव किशोर, अतिरिक्त महाव्यवस्थापक पी के मिश्रा, मुख्य अभियंता एसपीएस गुप्ता, आलोक तिवारी, मुख्य सुरक्षा अधिकारी आणि विभागांचे प्रमुख यांच्या नेतृत्वाखाली वरिष्ठ अधिकारी परिस्थितीवर बारकाईने लक्ष ठेवून आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.