Sunday, June 16, 2024

/

जारकीहोळी बंधूंच्या विरोधात बेळगावचे भाजप नेते

 belgaum

बेळगावमधील भाजप आमदार आणि नेत्यांनी शुक्रवारी बेंगळुरूमध्ये मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांची भेट घेतली आणि गोकाकचे आमदार रमेश जारकीहोळी आणि अरभावीचे आमदार भालचंद्र जारकीहोळी यांच्यावर पक्षाच्या हिताच्या विरोधात जाण्यासाठी कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली.

आमदार  दुर्योधन ऐहोळे, पी राजीव आणि महादेवप्पा यादवाड, अभय पाटील संसद सदस्य ईराण्णा कडाडी, अण्णासाहेब जोल्ले आणि माजी आमदार महांतेश कवटगीमठ यांच्यासह आमदारांनी नुकत्याच झालेल्या स्थानिक विधानपरिषद निवडणुकीत भाजप उमेदवार (कवटगीमठ) यांच्या पराभवासाठी दोन जारकीहोळी बंधूंना जबाबदार धरले आहे.

या दोघांच्या विरोधात तक्रार करताना, नेत्यांनी सांगितले की कवटगीमठ केवळ त्यांचा भाऊ लखन जारकीहोळी याने रिंगणात उडी घेतल्याने हरले आणि त्याला रमेश आणि भालचंद्र या दोघांनीही पाठिंबा दिला.

 belgaum

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रमेश किंवा भालचंद्र यांना मंत्रिमंडळात स्थान मिळू नये यासाठी आमदार सर्वतोपरी प्रयत्न करत आहेत, कारण भाजपचे केंद्रीय नेतृत्व यावेळी यापैकी एकाला मंत्रिमंडळात स्थान देण्यास उत्सुक असल्याचे सांगितले जात आहे.

विधानपरिषदेत भाजपचे बहुमत कमी असल्याने जारकीहोळी बंधूंनी लक्ष्य गाठण्यासाठी लखन यांचा पाठिंबा मिळवण्याचे आश्वासन पक्षाला दिले आहे, अशी माहिती सूत्रांनी दिली.
बेळगावचे आमदार जारकीहोळींचा पाठिंबा मिळवण्याऐवजी परिषदेत बहुमत मिळविण्यासाठी इतर पर्याय शोधण्यासाठी पक्षाच्या नेत्यांवर, विशेषत: बोम्मईवर दबाव आणत आहेत,” असे एका सूत्राने सांगितले.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.