Saturday, July 13, 2024

/

भाजप दोन दिवसांत करणार उमेदवार निश्चित

 belgaum

कर्नाटक भारतीय जनता पक्ष 10 डिसेंबर रोजी होणाऱ्या आगामी एमएलसी निवडणुकीसाठी उमेदवारांची यादी दोन दिवसात जाहीर करेल, असे मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई यांनी सांगितले.

मंगळवारी भाजप कोअर कमिटीच्या बैठकीला उपस्थित राहिल्यानंतर बोम्मई यांनी पत्रकारांना सांगितले की पक्षाने एमएलसी निवडणुकीवर चर्चा केली आहे. “आम्ही सर्व जिल्ह्यांमधून तपशील गोळा केला.

आमच्याकडे प्रत्येक मतदारसंघासाठी दोन ते तीन नावे आहेत. आणि बैठकीतही काही नावे पुढे आली. आम्ही स्थानिक नेत्यांशी चर्चा करू आणि सल्लामसलत करू आणि दिल्लीतील संसदीय समितीकडे एक यादी पाठवू, जी दोन दिवसांत नावे निश्चित करेल, ”असे ते म्हणाले.

या बैठकीला भाजपचे प्रदेश प्रभारी अरुण सिंह, माजी मुख्यमंत्री बी एस येडियुरप्पा, आमदार सीटी रवी, जगदीश शेट्टर आणि इतर उपस्थित होते.

बोम्मई म्हणाले की, स्थानिक आमदार आणि खासदार भाजपचे प्रदेशाध्यक्ष नलिन कुमार कटील यांच्याशी उमेदवार निवडीबाबत चर्चा करतील. भाजपने इतर पक्षांच्या नेत्यांना तिकीट देण्याबद्दल विचारले असता बोम्मई म्हणाले की, यावर चर्चा झाली पण काहीही ठरलेले नाही.
बोम्मई म्हणाले की या बैठकीत येडियुरप्पा, शेट्टर, केएस ईश्वरप्पा आणि कटील यांच्या नेतृत्वाखालील राज्यभरात काढल्या जाणाऱ्या जन स्वराज यात्रेवरही चर्चा करण्यात आली. समितीचा भाग असलेले मंत्री ईश्वरप्पा म्हणाले की त्यांनी 24 मतदारसंघांसाठी नावे निश्चित केली आहेत, जी अंतिम मंजुरीसाठी ते दिल्लीला पाठवत आहेत.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.