Sunday, July 21, 2024

/

बेळगाव हुबळी धारवाड या जुळ्या शहरांचा होणार विकास-शेट्टर

 belgaum

राज्याचे उद्योगमंत्री जगदीश शेट्टर यांनी बेळगाव जळगाव ते पत्रकार परिषद घेऊन बेळगाव – हुबळी-धारवाड या जुळ्या शहरांच्या प्रकाशासह तीनही शहरांचा विकास देण्याची घोषणा केली आहे यामुळे आता विकासाला चालना मिळणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

कर्नाटक आणि महाराष्ट्रातील उद्योजकांच्या परिषदेत आणि नंतर बेळगाव येथे पत्रकार परिषदेत बोलत होते. चेन्नई-मुंबई औद्योगिक कॉरिडोर विकसित करण्यासाठी केंद्र सरकारने पुढाकार घेतला आहे. देशातील या भागातील उद्योग वेगाने विकसित होणार आहेत. ते म्हणाले की, कर्नाटक-महाराष्ट्र प्रदेशातील उद्योग उच्च प्राथमिकतेवर विकसित केले जातील.

नवीन औद्योगिक धोरण नोव्हेंबर-डिसेंबर पर्यंत अंमलात येईल. कारण 2018-19 औद्योगिक धोरण कालावधी कालबाह्य होईल. ही निविदा तयार झाल्यानंतर राज्यातील सर्व उद्योग संस्थांशी सल्लामसलत करून अंतिम स्वरूप देण्यात येईल, असे शेट्टर यांनी सांगितले.

वेगवेगळ्या राज्यांच्या औद्योगिक धोरणांचा अभ्यास करण्यासाठी आणि एक मॉडेल औद्योगिक धोरण आणण्यासाठी उपाययोजना केल्या जातील, असेही ते म्हणाले. केंद्र सरकारच्या सहकार्याने कर्नाटकात उद्योग विकसित केले जातील. उद्योगांना भेडसावणाऱ्या सर्व अडचणी सुटतील. ते म्हणाले की, महाराष्ट्रातील व्यावसायिकांनी त्यात गुंतवणूक केल्यास त्यांना सर्व लाभ देण्यात येतील.

बेळगावातील उद्योजकांच्या समस्या समोर आणल्या आहेत. दरमहा येथे या आणि समस्या सोडवा.ते म्हणाले, बेळगाव येथे प्राधान्याने उद्योगांचा विकास केला जाईल.आमदार अनिल बेनेके यांच्याविषयी बोलताना बेळगावमधील लोकच सर्वांना एकत्र करतात. तर महाराष्ट्रातील उद्योजक येथे आले तर त्यांच्या सर्व समस्या सुटतील, असे ते म्हणाले.बेळगाव लघु उद्योग संघटनेचे अध्यक्ष रोहन जुवळी महाराष्ट्रातील उद्योजकांचे येथे येण्याचे स्वागत आहे. त्याचबरोबर कर्नाटकातील उद्योजकांना भेडसावणाऱ्या अडचणी सोडविण्यासाठी कारवाई करण्याची मागणी त्यांनी केली.

एक प्रस्ताव सादर केला आहे

पत्रकार परिषदेत बोलताना शेट्टर म्हणाले की, महाराष्ट्रातील व्यावसायिकांनी आपला प्रस्ताव सादर केला आहे. ते म्हणाले की पुढची पायरी म्हणजे त्यांची तपासणी करणे.

बंगळुरूमधील केंद्रित उद्योग उत्तराखंड आणि बेळगाव येथे आणण्यासाठी प्रयत्न केले जातील. 2 शहरे विकसित केली जाऊ शकतात. शासन व्यवस्थेत सुधारणा घडवून आणली जातील. या संदर्भात अधिकाऱ्यानी त्यांची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न केल्यास ते बरे होणार नाही, असे शेट्टर म्हणाले.राज्यसभेचे सदस्य डॉ. प्रभाकर कोरे आमदार अनिल बेनके, माजी खासदार अमरसिंह पाटील, माजी आमदार संजय पाटील, राजेंद्र हरकुणी आदी उपस्थित होते

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.