Sunday, June 16, 2024

/

मालमत्ता कर थकबाकीदारांना मनपाच्या नोटिसा

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह :महापालिका आयुक्तांच्या निर्देशानुसार बेळगाव शहरातील प्रमुख मालमत्ता कर थकबाकीदारांना नोटिसा बजावण्यात आल्या आहेत. या मोहिमेचे लक्ष्य प्रामुख्याने घरपट्टीची 50,000 रुपये व त्यापेक्षा जास्त रक्कम थकवलेले आणि गेल्या 3-5 वर्षात मालमत्ता कर न भरलेले व्यापारी व निवासी मालमत्ताधारक असणार आहेत.

मनपा आयुक्तांनी मालमत्ता कर वसुलीची मोहीम अधिक दृढनिश्चयाने पुन्हा सुरू करण्याचा निर्णय घेतला आहे. ज्यांनी यापूर्वी नोटिसांकडे दुर्लक्ष केले आहे अशा थकबाकीदारांकडून थकबाकी वसूल करणे हे या मोहिमेचे प्राथमिक उद्दिष्ट आहे.

वसुली प्रक्रिया सुलभ करण्यासाठी थकबाकीदारांची यादी तयार करण्यात आली असून त्यांना नोटिसा पाठवण्यात आल्या आहेत. विनिर्दिष्ट कालमर्यादेत थकबाकीची पुर्तता न झाल्यास, वसुलीची प्रक्रिया सुरू केली जाणार आहे. त्यासाठी संबंधित थकबाकीदारांवर कडक कारवाई करण्याच्या सूचना महापालिकेच्या कर विभागाला देण्यात आल्या आहेत.

 belgaum

प्रलंबित कर वसूल करण्यासाठी महापालिका प्रशासन कटिबद्ध आहे आणि नोटीसचे पालन न केल्यास पुढील कायदेशीर कारवाई केली जाईल. अनुपालन सुनिश्चित करण्यासाठी मालमत्ता सील करणे आणि इतर दंडात्मक उपाय लागू केले जातील.

कर संकलनाचे प्रयत्न वाढवण्याच्या अनुषंगाने महापालिका अधिकाऱ्यांनी मोठ्या थकबाकीदारांना लक्ष्य करणारी विशेष वसुली मोहीम आखली आहे. व्यावसायिक आस्थापनांकडून थकीत असलेल्या भरीव रकमेच्या वसुलीला प्राधान्य देण्याच्या सूचना आयुक्तांनी अधिकाऱ्यांना दिल्या आहेत.

या उपाययोजनांमुळे शहरातील मालमत्ता कर संकलनात लक्षणीय वाढ होईल, असा आशावाद प्रशासनाला आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.