Friday, May 24, 2024

/

६० हजार ८१४ किमी रेल्वेलाईनचे विद्युतीकरण

 belgaum

बेळगाव लाईव्ह :भारतीय रेल्वेकडून पर्यायी इंधनाचा करण्यासाठी वापर देशात ६० हजार ८१४ किमी रेल्वेलाईनचे विद्युतीकरण केल्याची माहिती रेल्वे मंत्रालयाकडून खासदार अण्णासाहेब जोल्ले यांनी विचारलेल्या प्रश्नावर दिली.

नवी दिल्लीत सुरू असलेल्या लोकसभेच्या हिवाळी अधिवेशनात चिकोडीचे खासदार अण्णासाहेब जोल्ले यांनी देशात रेल्वेलाईनचे विद्युतीकरण किती झाल्याचा प्रश्न विचारले होते.त्याला रेल्वे मंत्रालयाने उत्तर देऊन भारतीय रेल्वेत पर्यायी इंधनाचा वापर करण्यासाठी आयआरओएएफची रचना करण्यात आली होती.

अमृत भारत स्टेशन स्कीम अंतर्गत निधीच्या उपलब्धतेनुसार पर्यावरण पूरक व नूतनीकरणाचे काम हाती घेतले आहे. साऊथ वेस्टर्न रेल्वेचे २८९९ किमी विद्युतीकरणाचे काम पूर्ण झाले आहे

 belgaum

रेल्वे मंत्र्यांनी दिले ब्लू पाइन आर्ट्स कंपनीचे उदाहरण

राज्यसभेत विधेयक मंजूर करताना बेळगावात कार्यरत असलेल्या ब्लू पाइन आर्ट्स कंपनीच्या सीओओ सृष्टी करजिन्नी यांचे उदाहरण दळणवळण मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी घेतले. ब्लू पाइन आर्ट्स ही महिलांच्या नेतृत्वाखालील जागतिक कंपनी आहे जी जगभरातील कलाकारांसाठी हस्तनिर्मित वॉटर कलर पेंट्स आणि इतर कला पुरवठा करते. आणि सुरुवातीपासून त्यांनी त्यांचे सर्व पार्सल जगभरात पाठवण्यासाठी इंडिया पोस्ट सेवेचा वापर केला आहे.

ते त्यांचे पार्सल यूएसए, कॅनडा, इटली, जर्मनी, फ्रान्स, थायलंड, सिंगापूर, जपान, चीन इत्यादी देशांना पाठवत आहेत. ही कंपनी स्वत: तृप्ती करजिन्नी या कलाकाराने सुरू केली होती ज्यांना भारतात चांगल्या दर्जाच्या कलाकारांच्या पेंट्समध्ये प्रवेश हवा होता पण तो सापडला नाही.येथे तिला यूएस किंवा इतर देशांतून पेंट्सची व्यवस्था करून ते येण्याची वाट पहावी लागली. यामुळे निराश होऊन तिने उत्तम दर्जाचे आर्टिस्ट ग्रेड पेंट्स बनवण्यासाठी भारतात स्वतःची कंपनी सुरू करण्याचा निर्णय घेतला आणि त्यातूनच ब्लू पाइन आर्ट्सचा जन्म झाला.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.