belgaum

सामाजिक बांधिलकीचे जाण असलेल्या बेळगावातील कांही तरुणांनी प्रणाम राणे व अक्षय गोडसे यांच्या नेतृत्वाखाली एकत्रित येऊन तयार केलेला समाजातील अंध मुलांवर आधारित ‘दृष्टी’ हा माहितीपट येत्या 27 जून रोजी प्रदर्शित होणार आहे.

bg

‘ते दृष्टिहीन आहेत मात्र त्यांच्याकडे आहे विलक्षण असामान्य दृष्टी’ या टॅग लाइनचा ‘दृष्टी’ हा समाजातील दृष्टिहीन मुलांच्या भावविश्वाचे दर्शन घडविणार परिणामकारक माहितीपट आहे. शहरातील मराठा मंडळ पॉलीटेक्निक महाविद्यालयात लेक्चरर असलेल्या उचगावच्या प्रणाम राणे यांचा हा माहितीपट आहे. या माहितीपटाचे दिग्दर्शन अक्षय गोडसे प्रणाम राणे व स्वप्नल नावगेकर यांनी केले आहे.

संकलन निखिल काळे व अभिषेक गवि यांचे, तर संगीत व डबिंग अजिंक्य कुडतरकर वेव्हस्ट्रिम स्टुडिओ यांचे आहे. त्याप्रमाणे माहितीपटाचे छायांकन उमेश पवार, रोहित चौगुले व अरबाज किल्लेदार यांचे आहे. माहितीपटाच्या पब्लिसिटी डिझाईन ची जबाबदारी मेघराज एस. एन. यांनी पार पाडली आहे. दृष्टी या माहितीपटाचे चित्रीकरण शहरातील माहेश्वरी अंध मुलांच्या शाळेमध्ये झाले आहे.

आपल्या ‘दृष्टी’ माहितीपटाला संदर्भात बेळगाव लाइव्हशी बोलताना निर्माता प्रणाम राणे यांनी सर्वसामान्यांपणे समाजात अंध अथवा अपंग मुले अथवा व्यक्तींकडे सहानुभूतीने पाहिले जाते. मात्र ते चुकीचे आहे. यासाठी आम्ही त्यांची जमेची सकारात्मक बाजू दाखविण्याचा प्रयत्न केला आहे.DrushtiDrushti

ही मुलं किंवा अशा व्यक्ती अकार्यक्षम असतात असे काही नाही. त्यांच्यातही एक वेगळी कार्यक्षमता असते, ही कार्यक्षमता समाजासमोर आणण्यासाठी अंध मुले काय काय करू शकतात हे आम्ही आमच्या माहितीपटात दाखविली आहे असे सांगून ‘दृष्टी’ हा माहितीपट येत्या 27 जून रोजी प्रदर्शित होणार आहे, अशी माहिती प्रणाम राणे यांनी दिली.

तसेच अभ्यासपूर्वक गेल्या सप्टेंबर महिन्यापासून हा माहितीपट बनविण्याची प्रक्रिया सुरू झाली असली तरी माहितीपटाचे चित्रीकरण मात्र सात -आठ दिवसात पूर्ण झाल्याचेही त्यांनी सांगितले.

दृष्टी शॉर्ट फिल्म माहितीपट:खालील लिंक वर

bg

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.