Tuesday, May 28, 2024

/

बेळगावच्या धावपटूची राष्ट्रीय स्तरावर चमक

 belgaum

बेळगावचा आघाडीचा धावपटू विश्वंभर लक्ष्मण कोलेकर याने कोलकता येथे नुकत्याच संपन्न झालेल्या ऑल इंडिया रेल्वे ॲथलेटिक चॅम्पियनशिप या क्रीडा महोत्सवात चमकदार कामगिरी नोंदविताना घवघवीत यश संपादन केले आहे.

कोलकता येथील ऑल इंडिया रेल्वे ॲथलेटिक चॅम्पियनशिप स्पर्धेमध्ये भारतीय रेल्वे खात्याचे देशभरातील अव्वल क्रीडापटूंचा सहभाग होता.

सदर स्पर्धेत नैऋत्य रेल्वे बेंगलोरचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या विश्वंभर याने पुरुषांच्या वैयक्तिक 800 मी. आणि 1500 मी. धावण्याच्या शर्यतीमध्ये पहिल्या फेरीपासूनच चमकदार कामगिरी नोंदवत सुवर्णपदक हस्तगत केले. याव्यतिरिक्त सांघिक प्रकारांमध्ये 4×400 मी. रिले शर्यतीमध्ये त्याने स्वतःसह संघाला सुवर्णपदक मिळवून दिले.

 belgaum

विश्वंभर कोळेकर हा गेल्या 10 वर्षापासून नैऋत्य रेल्वे बेंगलोर येथे कार्यरत आहे. आजतागायत धावण्याच्या शर्यतीमध्ये त्याने राज्य व राष्ट्रीय स्तरावर अनेक पारितोषिके मिळवली आहेत. विश्वंभर याला रेल्वेच्या क्रीडा प्रशिक्षकांचे मार्गदर्शन आणि वडील लक्ष्मण कोलेकर यांचे प्रोत्साहन लागत आहे.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.