Friday, May 24, 2024

/

कर्नाटकात यावर्षी अभियांत्रिकीच्या विक्रमी जागा रिक्त

 belgaum

राष्ट्रीय स्तरावर तांत्रिक शिक्षणाच्या वाढत्या मागणीचा मुद्दा एकीकडे असताना, कर्नाटकात या शैक्षणिक वर्षात अभियांत्रिकीच्या तब्बल २३,००० जागा रिक्त राहिल्या आहेत.

सरकारने सर्व विद्यार्थ्यांना पदोन्नती देण्याचा निर्णय घेतल्याने अभियांत्रिकीच्या प्रवेशासाठी पात्र विद्यार्थ्यांची संख्या केवळ या वर्षीच जास्त नाही, तर नीट समुपदेशन सुरू झाल्यामुळे अनेक वैद्यकीय इच्छुकांनी अभियांत्रिकीच्या जागा सोडल्या आणि त्याकडे जाण्याची शक्यता आहे.

कर्नाटक परीक्षा प्राधिकरणाने इंजिनीअरिंगच्या जागा भरण्यासाठी या वर्षी समुपदेशनाच्या तीन फेऱ्या केल्या आहेत. तथापि, दोन अधिकृत फेऱ्या पूर्ण झाल्यानंतर, अभियांत्रिकी प्रवेशाची अंतिम तारीख वाढवण्यासाठी राज्य सरकारने सर्वोच्च न्यायालयाकडे परवानगी मागितली आणि रिक्त जागा भरण्यासाठी 31 डिसेंबर 2021 पर्यंत समुपदेशनाची दुसरी विस्तारित फेरी आयोजित केली. राज्य सरकारने सर्वोतोपरी प्रयत्न करूनही, 23,001 अभियांत्रिकीच्या जागा अजूनही रिक्त आहेत.

 belgaum

इंजिनीअरिंगच्या रिक्त जागांची संख्या गेल्या पाच वर्षांतील सर्वाधिक आहे. उच्च शिक्षण विभागातील अधिकार्‍यांनी खुलासा केला की नीट समुपदेशन पूर्ण झाल्यानंतर ही संख्या 30,000 चा टप्पा ओलांडण्याची अपेक्षा आहे.

 belgaum

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.