belgaum

बेंगळुरूमध्ये ओमिक्रॉन प्रकाराचा संसर्ग गांभीर्याने घेत कर्नाटक सरकारने राज्यातील सर्व वैद्यकीय महाविद्यालयांना संभाव्य तिसऱ्या लाटेसाठी हाय अलर्टवर ठेवले आहे. कोरोना व्हायरसच्या नवीन स्ट्रेनसाठी उपचार करण्यास सज्ज राहण्याची सूचना केली आहे.

सर्व वैद्यकीय महाविद्यालयांच्या संचालकांसह व्हिडीओ कॉन्फरन्स बैठक घेण्यात आली. आरोग्य आणि वैद्यकीय शिक्षण मंत्री डॉ के सुधाकर म्हणाले की, सर्व आरोग्य कर्मचाऱ्यांनी सज्ज राहून प्रभावी उपचार केले पाहिजेत.
“कर्नाटकमध्ये आरोग्य सेवा देणारी 21 वैद्यकीय महाविद्यालये आहेत. विभाग प्रमुख, प्राध्यापक आणि वरिष्ठ डॉक्टरांसह प्रत्येकाला सेवेत राहण्याचा आणि प्रभावी उपचार देण्याचा सल्ला देण्यात आला. त्यांना निवासी डॉक्टर आणि अंतिम वर्षाच्या वैद्यकीय विद्यार्थ्यांचाही फायदा होऊ शकतो,”असे मंत्री म्हणाले.

मंत्र्यांनी 18,000 परिचारिकांना महिनाभराचे प्रशिक्षण आयोजित करण्याचे निर्देश दिले आणि संभाव्य हल्ल्याच्या तिसऱ्या लाटेपर्यंत बालरोग आय सी यू वाढवण्याची सूचना केली.
“पहिल्या आणि दुसर्‍या लाटेदरम्यान, राज्यात आयसीयूवर उपचार करणाऱ्या परिचारिकांची कमतरता होती. अंतिम वर्षाच्या नर्सिंग आणि पॅरामेडिक्समध्ये सुमारे 18,000 विद्यार्थी आहेत. राजीव गांधी विद्यापीठ आणि इतर संस्थांच्या सहकार्याने त्यांना एक महिन्याचे प्रशिक्षण देण्यास सांगितले आहे,असे सुधाकर यांनी स्पष्ट केले.

मंत्रिमंडळाने बालरोग आयसीयू स्थापन करण्याचा निर्णय घेतला आहे. “कोविड तांत्रिक सल्लागार समिती विशेष आयसीयू आणि वॉर्डच्या सल्ल्यानुसार ओमिक्रॉन-संक्रमित रुग्णांना उपचार करेल. डेल्टाची लागण झालेल्यांवर वेगळ्या वॉर्डात उपचार केले जातील. किती खाटा आणि आयसीयू आरक्षित ठेवायचे याचा निर्णय लवकरच घेतला जाईल,” असेही ते म्हणाले.

“निवासी डॉक्टरांची 73 कोटी रुपयांची प्रलंबित कोविड जोखीम भत्त्याची थकबाकी लवकरच भरली जाईल.अशीही ग्वाही त्यांनी दिली.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.