Tuesday, April 16, 2024

/

15,000 शाळा शिक्षकांची नियुक्ती करणार

 belgaum

कर्नाटक सरकार लवकरच 15,000 शाळा शिक्षकांची नियुक्ती करणार आहे.राज्यभरातील सरकारी शाळांमधील तीव्र शिक्षक टंचाईवर मात करण्यासाठी राज्य सरकार लवकरच 15,000 प्राथमिक शाळा शिक्षकांची भरती करणार आहे, असे प्राथमिक आणि माध्यमिक शिक्षण मंत्री बीसी नागेश यांनी सांगितले.

ते म्हणाले की इयत्ता 6 ते 8 साठी 10,000 शिक्षकांची भरती केली जाईल, तर आणखी 5,000 शिक्षकांना विशेषतः कल्याण-कर्नाटक प्रदेशासाठी नियुक्त केले जाईल. पुढील आठवड्यात नियुक्ती प्रक्रियेबाबत अधिसूचना जारी केली जाईल.

शासनाने २३ हजार अतिथी शिक्षकांची नियुक्ती केली होती. नुकत्याच जाहीर झालेल्या 4,000 अतिथी शिक्षकांच्या नियुक्तीव्यतिरिक्त नवीन भरती करण्यात आली आहे.

 belgaum

कोविड सुरू झाल्यानंतर खाजगी शाळांमधून सरकारी शाळांकडे विद्यार्थ्यांची अचानक होणारी गर्दी याला तोंड देण्यासाठी राज्य संघर्ष करत आहे. यावर उपाय म्हणून आता भरती प्रक्रियेला लवकरात लवकर सुरुवात केली जाणार असल्याची माहिती त्यांनी दिली आहे.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.