Saturday, July 13, 2024

/

जत्रा करायची असेल तर अधिवेशन भरवू नका: यत्नाळ यांची नाराजी

 belgaum

उत्तर कर्नाटकावर चर्चा करण्यासाठी एक सत्र बोलवा. विजयपुरचे भाजप आमदार बसनगौडा पाटील यत्नाळ यांनी जत्रा करायची असेल तर अधिवेशन बोलावण्याची गरज नाही अशा शब्दात आपली नाराजी व्यक्त केली.

अधिवेशनानंतर प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना अधिवेशनाच्या सुरुवातीला उत्तर कर्नाटकाच्या विकासावर चर्चा करायची होती. सर्व मंत्री ईथे होते. मुख्यमंत्र्यांना उत्तर देता आले असते. त्यावर विरोधकांनी योग्य जाब विचारला नाही. तसेच सत्ताधाऱ्यांनी उत्तर देण्यास नकार दिला. बेळगावचे सुवर्ण विधानसौध केवळ पंधरा दिवसच वापरता येईल अशी परिस्थिती आहे. इथे बरीच ऑफिसेस यावी लागतील. मात्र सरकार तसे करत नसल्याबद्दल त्यांनी नाराजी व्यक्त केली.

सुवर्ण विधान सौध चा पुरेपूर उपयोग करून घ्यायचा होता. मुख्यमंत्र्यांना अधिवेशनाचे पहिले ५ दिवस चर्चा करून उत्तर कर्नाटक च्या विकासाबाबत सरकारने काय केले याचे उत्तर द्यायचे होते. आम्हाला बोलू न देणे वेदनादायक आहे.
आम्ही 5 वेळा आमदार म्हणून निवडून आलो. आज सिद्धरामय्या यांच्या वागण्याने आम्ही वैतागलो आहोत.

धर्मांतर बंदी मंजूर होऊ नये म्हणून सिद्धरामय्या आतुर आहेत. त्यांची प्रतिमा उंचावण्यासाठी असे खालच्या दर्जाचे राजकारण करणे योग्य नाही. सोनिया गांधींना फोटो दाखवायला गेल्याचे म्हणणाऱ्या डीकेशींची आणखी एक गंमत आहे.

सिद्धरामय्या यांचे वागणे अत्यंत घृणास्पद होते. विरोधी पक्षनेते आणि राज्याचे मुख्यमंत्री म्हणून काम करणाऱ्यांची घोषणाबाजी तर ज्येष्ठ आमदार कृष्णभैरेगौडा यांनी केली. याकडे त्यांनी लक्ष वेधले

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.