belgaum

भारताच्या 75 व्या स्वातंत्र्याच्या राष्ट्रीय विधी साक्षरता अभियानांतर्गत बेळगाव येथे शालेय मुलांना कायद्याचे प्रबोधन करण्यासाठी वस्तु प्रदर्शन कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे.
राष्ट्रीय विधी सेवा प्राधिकरण नवी दिल्ली, कर्नाटक राज्य विधी सेवा प्राधिकरण, जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरण, जिल्हा पोलीस विभाग आणि जिल्हा वकील संघ यांच्या संयुक्त विद्यमाने आयोजित कार्यक्रमाचे उद्घाटन जिल्हा पोलीस प्रमुख लक्ष्मण निंबरगी यांनी केले.

bg

लक्ष्मण निंबारगी म्हणाले की, मुलांना भारताच्या स्वातंत्र्य दिनाची जाणीव करून देणे हा या प्रदर्शनाचा उद्देश आहे. जनतेला कायदा आणि न्यायव्यवस्थेची जाणीव कमी आहे. न्यायव्यवस्था म्हणजे काय? कशी आहे न्यायव्यवस्था..? कार्यालयीन विधी कसे होतात याची सर्व कल्पना मांडण्यासाठी एक नीटनेटका कार्यक्रम आयोजित केला आहे.

आमच्या पोलीस विभागाकडून त्यांचे आभार मानायचे आहेत.
मुख्य जिल्हा आणि सत्रन्यायाधीश चंद्रशेखर जोशी म्हणाले की, या कार्यक्रमाचा उद्देश कायदेशीर जागरूकता प्रदान करणे आहे. विशेषतः शाळेत जाणाऱ्या मुलांसाठी जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरणाला कोणत्या सुविधा उपलब्ध आहेत याची माहिती दिली जाते. मुलांना चित्रपट दाखवला जात असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

दरम्यान, जी जी चिटणीस शाळेच्या प्राचार्या डॉ.नवीना शेट्टीगार यांनी जिल्हा विधी सेवा प्राधिकरणाचे कौतुक केले आहे. विविध प्रकारचे गुन्हे घडतात. पण लोकांना कायद्याची माहिती नाही. त्यामुळे बेळगावातील जनतेने मोठ्या संख्येने यावे व कायद्याचे ज्ञान घ्यावे, असे आवाहन केले.

या कार्यक्रमाला विधी सेवा प्राधिकरणाच्या जिल्हा सचिव विजया आरस यांच्यासह अनेक मान्यवर, वकील आणि जनता उपस्थित होती. हे प्रदर्शन तीन दिवस चालणार आहे. फावल्या वेळात, तुम्ही येथे येऊन न्यायालयीन कामकाजाच्या कायद्याची ओळख करून घेऊ शकता.

yash

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.