Saturday, July 13, 2024

/

रक्तदाता युवा

 belgaum

Blood dounors
एका सामान्य कुटुंबात जन्म घेऊन अत्यंत गरीबीत दिवस काढलेला आणि समाज सेवेच ध्यास आपल्या अंगिकारलेला एक दोन नाही तर तब्बल १०६ वेळा रक्तदान केलेले ४५ वर्षीय  संजय पाटील  बेळगाव live चा या आठवड्याचा माणूस आहेत .बघुयात  संजय पाटील यांची काय आहे कामगिरी …

२५ एप्रिल १९६९ साली जन्मलेले संजय रामचंद्र पाटील हे महाद्वार रोड क्रॉस नंबर १ येथे राहणारे एक  साध्या मध्यम वर्गीय  घरात जन्म घेतलेले आहेत.  आज वयाची ४५ गाठली असली तरी समाज सेवा तितक्याच जिद्दीने करत असतात .केवळ सातवी शिकलेले लहान पणी वयाच्या सातव्या वर्षी वडीलांचं निधन झाल्याने कुटुंब सांभाळण्याची जबाबदारी पडली ती यशस्वी करताच त्यांनी कष्ठ काय असते ते पाहिले एकमेकास मदत करायला सुरुवात केली. वयाच्या १७ व्या वर्षी समाज सेवेची आवड लागली त्यांचे मित्र नगरसेवक अनंत देशपांडे यांचे कडून त्यांनी समाज सेवेचे बाळकडू घेतले अनंत देशपांडे कशी समाज सेवा करतात याच निरीक्षण करत त्यांनी काम कस करतात याकडे लक्ष देऊ लागलो ते रक्तदान करत होते आणि मी पाहत होतो मी रक्तदान करायला शिकलो .संजय पाटील सांगतात.

रक्तदानाचे महत्व काय  साधा एकादा अपघात झाला डिलिवरी झाली कोण आजारी पडल तर रक्ताची गरज लागतेच  रक्त कुठे बाजारात विकत मिळत नाही काय कुठे फॅक्टरीत तयार होत नाही असा विचार मनात आणत रक्तदान करायला सुरुवात केली आज १७ वर्षात  जवळ जवळ १०६ वेळा रक्तदान केलेलं आहे. मला अजिबात रक्तदान करायची भीती वाटत नाही . मुख्यमंत्री  सिद्धरामय्या आणि आरोग्य मंत्री  यु टी खादर यांनी सिविल हॉस्पिटल मधील रेकॉर्ड पाहून विधान भवनात बोलावून माझा सत्कार केला.

पोलीस दलाने देखील पाटील यांच्या कामांची दखल घेतेली असून सतत ८ वर्ष संभाजी गल्ली गणेश मंडळ शांतता समिती प्रस्थापित केल म्हणून सत्कार करण्यात आला मागील नगर पालिका निवडणुकीत संजय पाटील यांना मतदान कमी झाल असल तरी त्यांची समाज सेवा पाहून गल्ली संजय यांच्या बाजूने होती. संभाजी गल्ली तील पंच मंडळी म्हणून संजय यांची निवड झाली असून ५० वयापेक्षा कमी माणसाला पंच निवडत नाहीत मात्र संजय यांच्या कामा मुळे त्यांच कौतुक केल जात आहे. साधा माणूस एकदा रक्त दान करायला दचकतो मात्र संजय पाटील यांनी  एका गरीब कुटुंबात असून देखील १०६ वेळा रकतदान केल असल्याने त्यांच्या या कारकीर्दीस बेळगाव live चा सलाम

संजय पाटील मोबा
9945868991

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.